Fetch as Google

Discussion in 'AutoBlog' started by tienganhtiengem, Oct 3, 2020.

1. tienganhtiengem

tienganhtiengem Sơ Nhập Giang Hồ

Hê Nô ae . Dạo này google Fetch tay cũng ko thấy nên mọi người ạ. mọi người có biết vì sao ko thế ?? chỉ em với stress quá. hic hic

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Cụ thể là link nào mà ko được vậy thớt?

3. tienganhtiengem

là tất cả site luôn bác à . site mới lập cũng ko dc. có thể em bị vào blacklist chăng . hic hic

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Ý mình là cái link tool của google mà bác thực hiện thao tác Fetch ấy

5. tienganhtiengem

Tức là khi fetch báo đã thành công mà kiểm tra ki hề thấy xuất hiện trên google

6. money

money Hương Chủ

Để vài hôm nữa fectch lại đi thớt ạ. Có khi đang lúc GG nó dồn resource làm việc gì đó (update ngầm chẳng hạn) thì nó sẽ ko index ngay khi fecth đâu.

tienganhtiengem likes this.
  7. tienganhtiengem

anh ơi. bọn đối thủ nó vẫn index ầm ầm anh à . nó là site cũ còn em là site mới

8. tienganhtiengem

Bây giờ check site:xxx.com trên google cũng ko thể thấy được là xuất hiện trên google anh à

9. money

money Hương Chủ

Tự câu em hỏi là câu trả lời rồi còn gì {look_down}{look_down}{look_down} Dù cho GG nó dồn resource để làm việc gì đó (giả sử thế) thì nó vẫn phải dành resource để index nhưng nó sẽ index các site có trust. Em thử nghĩ xem sẽ ra sao nếu nó chỉ dồn resource cho việc update mà không index các bài viết mới của các trang báo chí như vne chẳng hạn? Loạn ngay. Nên anh thấy rằng, dù anh em mình làm kỹ thuật nhưng cần suy nghĩ thực tế vì bản thân kỹ thuật cũng để phục vụ cuộc sống, xã hội mà thôi.

Nếu dùng lệnh đó mà không có index thì khả năng là tèo rồi. Kỹ hơn thì em check kiểu: site:xxx.com "keyword nào đó mà em chắc chắn có trong title homepage hay 1 bài viết"

10. tienganhtiengem

Ý em là site mới thì làm sao mà tèo dc ý anh . chắc sai ở đâu thôi

11. tienganhtiengem

kiểu chưa kịp làm gì thì chết sao dc. ít ra cũng dc nhìn thấy mặt trời tí ý anh. đằng này ko thể xuất hiện dc

12. money

money Hương Chủ

Hoặc do em xui, gặp lúc nó đang update nên nó cho tạch luôn. Hoặc do domain của em đã blacklist từ đầu (khả năng này cao hơn).
    Việc check black list thì như hồi xưa anh có share bài check = goo.gl nhưng giờ không xài được nữa. Tạm thời chưa có cách nào cả.

13. tienganhtiengem

đầu tiên em fetch vẫn lên ầm ầm . sau đó em đi claw đối thủ em thử fetch thấy vẫn lên bt sau fetch vài lần với nội dung của đối thủ là bị vào blacklist luôn hay sao đó .từ lúc đó trở đi có lập site mới với bất kì content nào hay domain mới như nào cũng ko dc cả