giải pháp lưu trữ tài liệu số lượng lớn

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Hoa Mãn Lâu, Jul 19, 2022.

1. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

E đang tìm cách để lưu trữ tài liệu số lượng lớn, ko biết có cái host nào đăng kí dễ, ko xóa file, lâu lâu vô acc tầm 1-2 năm mà ko bị xóa không ạ? E đang xem thằng mega.nz thấy có vẻ đúng cái e cần mà đọc các tos của nó ko thấy nói gì tới vụ xóa file lâu ko xài và acc lâu ko login. E chủ yếu là up tài liệu lên, lâu lâu mới cần down về xem. Nhờ ae biết host nào ổn chỉ e với ạ

2. Yir

Yir Tân Thủ Thôn

Bác dùng thử Vutlr Object storage xem... :D

3. firefox

firefox Bang Chúng

backblaze / wasabi ổn và rẻ tùy nhu cầu, bác tham khảo thử. File nhạy cảm quá thì đổi đuôi hoặc đảo byte, nó không scan được đâu

solice likes this.
  4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mega.nz ko có xóa file nếu anh thỉnh thoảng truy cập vào account. Hồi mới ra mắt những tháng ngày đầu tiên em có tạo chục acc cùng gmail (thêm ký tự số ở đuôi vào [email protected]) mà tới năm ngoái nó mới gửi mail nhắc em truy cập vào ko thôi nó xóa mà.

5. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

thêm cái đuôi vào mail có vẻ ổn nè, có mail nhắc là dc. 20gb 1 acc củng ra gì phết đó

6. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Ủa giơ còn 20GB thôi hả admin, trước em 50GB/acc :D

7. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

những acc lúc đầu mới 50 thôi, tầm 2 năm trở lại chỉ còn 20, dc cái thằng nầy đk khá dễ, ko biết còn thằng nòa ổn áp như nó ko nhỉ?

8. money

money Hương Chủ

Sao ko dùng G drive, Onedive … ?

ASL Marketing likes this.
  9. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

tụi nó đăng kí lằng nhằn và ko có đăng kí dc số lượng lớn dc a, chưa kể là dễ toi bất ngờ, về độ ổn định đăng kí, lưu trữ lâu dài thì e chưa bao h đánh giá cao đám google ms drive.

10. money

money Hương Chủ

Mua trả phí chứ em. Làm sao ko an toàn dc. Xài free mới lo.

10 đô/tháng có 2Tb lưu trữ rồi. Bằng 100 acc 20gb của mega.nz

VanLong and Hoa Mãn Lâu like this.
  11. VanLong

VanLong Sơ Nhập Giang Hồ

GDrive nha ad :D