Giải pháp thay thế cho VPS khi dùng chromedriver bằng heroku?

Discussion in 'Server - Vps - Hosting - Domain' started by hamhochoi, Aug 13, 2021.

1. hamhochoi

hamhochoi Khách Qua Đường

Hello các bác. Hiện em có 1 gói hosting hơn 200k/tháng nhưng cùi mía định lên VPS chỉ để chạy chromedriver.
    Nhưng em thấy thằng heroku có gói free cũng ok phết, quan trọng nó ngủ vài tiếng 1 ngày thui.

Ý định của em là tạo khoảng 10 acc heroku đều cài chromedriver. Rồi viết 1 script nhỏ để balance truy vấn đến 10 acc này.

Bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với. Thanks!

2. Hau Nguyen

Hau Nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

Em không rõ lắm nhưng lại thích quan tâm bác ah! Heroku cung cấp VPS windows để chạy chromedriver ah bác! Em chưa thử nữa! Hóng tips

3. hamhochoi

Em search thấy nó cũng hỗ trợ nhìu, mà chưa thử bao h đang nhờ mấy bác tư vấn

4. wpresources

wpresources Bang Chúng

Đọc khái niệm thì có heroku như một cái vps miễn phí.Mình ném file jar nên là nó chạy cả ngày cho đến khi hết thời gian miễn phí phải không bạn không bạn?

5. hamhochoi

Em cũng chưa rõ lắm vì mới được thằng bạn giới thiệu. mới có 2 ngày kinh nghiệm {big_smile}
    Đọc documents của nó thì có nhé bác {biggrin}
    devcenter(.)heroku(.)com/articles/deploying-executable-jar-files
    --- Double Post Merged, Aug 13, 2021, Original Post Date: Aug 13, 2021 ---
    Mỗi ngày nó ngủ 2h thui bác, ko biết nó ngủ khi nào. Ngủ xong đập dậy cũng tầm 15s hơi lâu. với nó cũng có limit cho gói free

wpresources likes this.
  6. wpresources

wpresources Bang Chúng

Hehe để mình tìm hiểu xem sao,thấy lý thuyết nó hợp với mình đấy {hug}

7. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Hình như muốn đăng kí heroku phải add thẻ vô phải ko nhỉ?

8. hamhochoi

Em cũng ko rõ nhưng đăng ký xong deploy lên bình thường. Mình dùng postgresql làm database thì không cần add thẻ, còn em thử cài mysql thì phải add thẻ đó bác

9. Hau Nguyen

Tài khoản của em làm cũng khá lâu rồi nhưng do không sử dụng những tính năng trả tiền nên cũng không cần add thẻ

10. wpresources

wpresources Bang Chúng

Mình hỏi thêm heroku nó có liên quan gì đến vps à?

11. Hau Nguyen

heroku là tạo ra 1 môi trường ảo (cloud) cho máy lão DEV code đẻ deploy máy ngôn ngữ về back-end như nodejs, ruby, ... chứ nó ko có giao diện windows hay này kia như windows

wpresources likes this.
  12. no-reply

no-reply Bang Chúng

Dev, testing thì đc. Prod thì 0 nên. Hàng free toàn yếu xìu. Câu của rẻ của ôi đúng trong trg hợp này.

13. firefox

firefox Bang Chúng

không cần add thẻ cũng được, nhưng nếu add thẻ thì cái dyno nó sống lâu hơn, nếu xài thêm vài trick về ping/uptimerobot thì nó sống cả ngày.
    điểm yếu là db nó cho lưu có 10k records nên chả làm được gì nhiều :D

14. wpresources

wpresources Bang Chúng

Thế cái công việc thớt nói là tạo tài khoản + có thể chạy chromdriver mỗi 2 tiếng mỗi ngày không bác + nếu có thì cần thêm điều kiện gì ko?

15. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

10k record thì đúnglà chả làm dc gì luôn. cài cái wp lên full bà nó rồi

16. wpresources

wpresources Bang Chúng

Xem nó có chức năng gì hay làm việc lặt vặt thôi bác,server đồ miễn phí quảng cáo thì hay nhưng dùng thì chưa thấy cái nào ngon cả

17. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Hồi xưa có thằng openshift free mà xài ngon lắm. Ae đào coin dữ quá nó sập cmnr.

wpresources likes this.
  18. wpresources

wpresources Bang Chúng

firefox likes this.