[giúp đỡ]Posttitle xuất hiện thêm phần tử khác mặc dù không set?

Discussion in 'Search Engine Optimization' started by thegioiremviet, May 28, 2020.

1. thegioiremviet

thegioiremviet Tân Thủ Thôn

đây là posttitle dạng bình thường. và bỗng dưng 1 ngày đẹp trời ...
    Các bác xem hộ em, mỗi bài nó hiển thị 1 cái đuôi kia khác nhau. mà chả phải là sitename luôn ạ :( không biết tắt với bỏ nó ở đâu nữa?

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thấy bình thường mà đâu có gì đâu bất thường đâu

3. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Một hình thức seo trá hình thôi, tl làm gì

fongst likes this.
  4. thegioiremviet

tức là em muốn tắt nó đi đấy ạ? bác có biết k ạ?. tại vì nội dung bài viết 1 đường, xong có cái đuôi kia 1 nẻo, không liên quan gì ấy ạ.
    cái này thì bác hiểu nhầm rồi. bác rảnh thì bác check site em còn rất nhiều lỗi và bất cập. offpage kiểu này đâu mang lại gì đâu bác :) mà hình như site caffemmo cũng đâu có trả backlink về đâu ạ?

5. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thím xài yoast à, hình như nó có phần cho phép mình custom cái title hiện ra ấy, Chụp full ae dễ chỉ hơn thím

6. Dang

Dang Bang Chúng

Next qua làm / tối ưu cái khác cho nhẹ đầu đi thớt! Đầu tiên là GG skip thẻ meta keywords » rồi đến meta description » giờ là title cũng có gì lạ đâu ...

7. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Nó mà skip thẻ title là căng lắm đó cụ

8. thegioiremviet

em dùng rankmath bác ơi. em đã vào bỏ hết đi chỉ để hiển thị mỗi title% mà bài viết có bài hiện vậy có bài không, chả hiểu kiểu gì, nhìn rất ngứa mắt...

9. money

money Hương Chủ

Nếu chắc chắn trong code không có suffix đó (tức là lỗi không phải do mình) thì cứ kệ nó thôi, 1 thời gian sau sẽ hết.
    Cái suffix này do GG tự thêm vào vì nó đánh giá content của em liên quan đến keyword "rèm cuốn" là cao nhất --> nó thêm vào để user search thấy kết quả thì sẽ click vào.
    Cách giúp GG nhanh chóng sửa lại hoặc remove suffix là em nên viết title cho nó dài ra (dài hơn 60 ký tự) --> GG sẽ đánh giá lại và sửa.

Nai and thegioiremviet like this.
  10. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

1 Số trường hợp tối ưu OnPage sai Google tự nhận ;) VD mặc dù Title để là "Anh Money Đẹp Trai Chưa Gấu" còn site có Domain là: Money.Com thì đôi khi Google còn nhận Title thành:

Anh Money Đẹp Trai Chưa Gấu - Money.Com
    Money.Com: Anh Money Đẹp Trai Chưa Gấu
    v.v..

Nói chung cái site này chết từ cơ bản nói rồi :3

thegioiremviet likes this.
  11. thegioiremviet

e đang cố vớt, chứ giờ ngta k đồng ý đập hẳn đi build lại từ đầu :( vì đang mùa , cũng k thể đổi tên miền nữa, cố vớt thui bác :(

12. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Không đập đi thì làm như mình nói thì đảm bảo sẽ lên còn ko còn mệt chán

13. thegioiremviet

dạ em đang list lại tất cả và đang sửa đây anh, :) 1 mình vật vã quá

14. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Vất vả nhưng làm xong vỡ đc nhiều điều hơn làm trong 1 team mà mình chỉ đc control 1 góc :D

15. hihihehe

hihihehe Tân Thủ Thôn

Cái đằng sau đấy là do bác build link từ khóa vào trang chủ tỷ lệ chưa chuẩn, nên nó nhận nhầm thành Brand đó. Em cũng đang bị đây, thấy Brand đối thủ nhiều lượt search, em build luôn anchor text là brand của nó. Kết quả là search Brand site em TOP 2 sau nó, nhưng search các bài viết nó toàn gắn Brand đối thủ vào, đù mé =))). Kết quả là build kiểu gì bài của em cũng nằm dưới site đối thủ, đù mé, không cái ngu nào = cái ngu này =)))

thegioiremviet and thitgaluoc like this.
  16. thegioiremviet

vâng hóa ra vậy, em cảm ơn bác nhé. @@

17. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Tóm lại là kiểu gì cụ cũng đc top 2. Đỉnh vậy còn gì @@

18. hihihehe

hihihehe Tân Thủ Thôn

tức là nó TOP 4, mình sẽ TOP 5. Nó TOP 3, mình TOP 4, kiểu gì cũng dưới nó 1 bậc á =)).