Giúp em convert .htaccess sang nginx.conf

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by error, Nov 5, 2018.

1. error

error Tân Thủ Thôn

Anh chị giúp em convert cái file .htaccess này sang file nginx.conf giúp em được không? Hjc em dùng winginx[.]com với cả anilcetin[.]com đều convert sai mà em lại không rành nhiều, mong ACE giúp đỡ em! (Em đang tập chạy website trên LEMP (Nginx + PHP-FPM + MariaDB))

Em update file rút gọn .htaccess của em nè, hjc hjc mấy anh giúp em với
    https://notepad.vn/ikvlzxy23

Last edited: Nov 6, 2018
  2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Mỗi lần xài xong cái ngix thì cần reload lại. Chủ thớt có thể convert đúng rồi mà quên bước nầy nên nó ko có hiệu quả đóa

3. error

error Tân Thủ Thôn

Dạ khi em convert xong, e toàn reload bị báo lỗi đó ạ, hic

4. Cháu dì Sáu

Cháu dì Sáu Bang Chúng

htaccess làm lol gì mà lắm thế.. làm từ bé lên to test từ từ

5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mở file của thớt thấy nhiều quá. Thớt làm từ từ đi, save từng dòng rồi restart là biết lỗi ở đâu mà

6. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Minh vao giup ma nhin file kia di ra. vai line con check giup chu quang ca dong len day thi chiu

7. error

error Tân Thủ Thôn

Em rút gọn lại rùi, mấy anh giúp em với, huhuhuhu nó dài chủ yếu là các dòng comment là nhiều :((
    https://notepad.vn/ikvlzxy23

8. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Chời má. Rút gọn rồi củng 200 dòng. Thử từng cái xem cái nào đã nhận dc rồi thìm bỏ ra. Chỉ lấy đúng cái ko có tác dụng up lên ae dễ xem hơn thím

error likes this.
  9. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

mấy cái trong mod_rewrite là cần thôi mấy cái khác râu ria vl

error likes this.
  10. vipkhongtin

vipkhongtin Sơ Nhập Giang Hồ

11. money

money Hương Chủ

Hôm trước vào xem xong dek muốn comment, đi ra luôn. Dù anh em có tâm nhưng không ai muốn giúp khi nhìn cái file đó.
    Nhân tiện là cái link https://notepad.vn/ikvlzxy23 nó trống rỗng không có nội dung gì cả.

12. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Đang định cm giống bác. Trống trơn có gì đâu. Mà nghe các thánh trên nói gì mà 200 dòng. Htaccess của e tối đa có 10 dòng. Sang nginx tối đa 20 dòng

Htaccess chỉ setup những thứ cơ bản nhưng chặn thư mục, chặn bot, mod_rewrite các kiểu.... còn lại rewrite url thì dùng code nhé. Éo ai đi nhét vào htaccess như thế cả đâu. Vừa dài vừa khó control khi có thay đổi.

Vì không xem đc file nên nhận xét qua vậy thôi. Có gì sai các bác bỏ qua. Đừng ném đá e tội nghiệp {big_smile}{big_smile}{big_smile}

13. Trần Trọng Bách

Trần Trọng Bách Sơ Nhập Giang Hồ

Link này hôm qua em xem có nội dung rút ngắn so với lúc đầu, chắc mới xóa mất thôi k phải post lên rỗng, tuy nhiên cũng vẫn quá dài so với sự kiên nhẫn của quần hùng.

14. Mr.BTD

Mr.BTD Moderator Staff Member

Theo mình htaccess tiện nhất là rewrite url ,vừa dễ control khi có thay đổi :D, ngoài ra chặn thư mục bots mod_rewrite thì vô đối rồi. htaccess của mình tầm 500 dòng @@

15. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

E chưa bh rewrite url trong htaccess cả {big_smile}{big_smile}{big_smile}