Google index api

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by Hello love, Jul 11, 2024.

Tags:
  1. Hello love

Hello love Khách Qua Đường

Các bác cho e hỏi, có bác nào dùng google index api mà post vào crawl ko ạ. Site e dùng cms wordpress, mà méo có con bot nào nó vào dù báo thành công 200. Mà e thấy, url nào sau khi submit qua gg index api thì hầu như ko thấy bot nó vào. E thử fake cả jobposting xong mà nó cũng méo vào. Ko biết có bác nào làm nó vào được ko nhỉ.{big_smile}

2. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

Index api thường hoạt động tốt trên domain mới còn domain cũ thì hên xui ấy bác

3. Hello love

E cũng thử test cả mới lẫn cũ r bác, nó vẫn k vào. Có lẽ trước nó ngon, chứ giờ dùng nó chắc phải mấy anh site to như topcv thì nó mới chịu vào. {big_smile}

4. Hello love

Site bác nặng thế ak, 25k post mà bot vô down luôn sv. Bác đc bot nó oánh sập sv luôn còn sướng, {big_smile}. E đây đầu tư cho nó con vps cũng sịn, mà để index tự nhiên thì site mới chắc ngày đc 2,3 chục con bot gg... {ah}

5. Thị Nở

Thị Nở Tân Thủ Thôn

Cái API này nó cũng lạ lắm, em thử mấy site. Có site được, site không. chả biết như nào

6. Nongdan9x

Nongdan9x Tân Thủ Thôn

:D giờ thì hên xui thôi... nhưng mà cái thời cào cào cũng xa lắm rồi.
    Tầm này boot vào thu thập dữ liệu là 1 đằng, nhưng nó có cho xuất hiện trên google hay không lại là chuyện khác.
    Check trên search console thấy báo URL đã xuất hiện trê google mà tìm còn chả ra ấy.

7. Hello love

Bác thử có site vào luôn ak, thế site đó bác thử test url khác xem có vào ngay luôn ko.
    E thấy test mà vào ngay luôn, chỉ có thằng blogspot. Mà thằng wp, e test lại chưa bjo đc.
    {big_smile}
    --- Double Post Merged, Jul 13, 2024, Original Post Date: Jul 13, 2024 ---
    Cái này e cũng gặp suốt, check site: trên google thì thấy hơn 1k, mà xem đến page 5 đã hết r. {ah}
    Check trong gsc, cũng nhiều url giống như bác nói...{big_smile}

8. Thị Nở

Thị Nở Tân Thủ Thôn

Có site thì có vào luôn đây nhưng vào là 1 chuyện, có hiện hay không là 1 chuyện nha. Hên xui, nên dùng cách này bổ sung thôi chứ không dùng làm chính được. Chả biết bao giờ mới index được :(

9. Hello love

Vâng. Cái này e tính chơi spam index thôi, chứ dùng nó 1 tjan lại dễ bị deindex lắm. Mà bác ko ngại cho e hỏi thêm cái này được ko, site bác gọi đc bot vào ngay lập tức có tld domain là gì... Đuôi .com hay là đuôi nào vậy bác.

Thị Nở likes this.
  10. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

Như em test thì còn phụ thuộc vào tài khoản google mà bác lấy api ấy
    Nôm na em dùng api của gmail A thì bot ko vào nhưng api của gmail B thì bot lại vào
    Tầm cuối năm ngoái anh Gồ có lỗ hổng là sau 7 ngày google mới quét web new
    Lên trong 7 ngày đó bác có thể add max 500 con api vào 1 web trong gcs => index 100k url / ngày
    Spam subdomain thì bot vào nhiều hơn
    Spam index ồ ạt tầm 7 ngày thì húp được ít nhưng được vài tháng thì anh gồ fix lại còn 3 ngày là quét

11. Hello love

Có khi thế... E xem mấy video trên youtube toàn video từ cuối năm ngoái trở lên.{big_smile}

Last edited: Jul 15, 2024
  12. Thị Nở

Thị Nở Tân Thủ Thôn

.com nha bác :D

Loveyou123 likes this.