Google Search Console cho nhiều site dùng chung database

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by lqhoang1910, Jul 31, 2018.

1. lqhoang1910

lqhoang1910 Tân Thủ Thôn

E hỏi ngu các bác phát. Một số site chạy chung db thì có nên dùng chung acc gg search console ko ạ. Theo e nghĩ thì nếu dùng riêng acc thì có khi nó quét ra nội dung trùng lặp. Các bác giải ngố giúp e với ạ, e đội ơn

2. fixbug

fixbug Moderator Staff Member

Mình vẫn đang dùng đây :|

3. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Có hôm bữa cũng add vào thử mà ko thấy gì lạ nên gỡ ra rồi :D

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Làm auto thì nên né gấp mấy đồ của gg ko hối éo kịp nha

5. jacker112

jacker112 Tân Thủ Thôn

Em vẫn đang dùng Bing và Wmt, nên tránh à bác, tránh thì index kiểu gì bh ạ :(

6. fixbug

fixbug Moderator Staff Member

Em có vài site có chung db, chỉ crawler thêm data hàng ngày, thì có sao ko bác

7. Nai

Không sao đâu, mấy trang thương mại với so sánh cũng chung database

8. automan

automan Hương Chủ

xài chung nhưng có bị mark spam ko ? {doubt}

chứ làm bình thường, cùng db, làm mấy chục site cũng có sao đâu, auto nghiêm túc sợ gì {sure}

9. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Túm lại theo các bro có nên hay không nên theo câu hỏi của chủ thớt ko.

10. Nai

Quan trọng là content hiển thị, chứ chung database trả lời có hoặc không cũng đâu có chính xác.
    Ví dụ database của mình là về thành phần dinh dưỡng và nguyên liệu nấu ăn thì mình có thể tạo ra nhiều template có nội dung khác nhau thì coi như là unique content rồi. Lúc đó đâu sợ gì Google.
    Còn nếu database về news thì lại khác, lúc đó chỉ có spin, trộn, đảo đủ kiểu thì thành ra spam. Mà spam thì ko nên cho Google biết mình là ai (nghe các pro nói vậy)

wpresources and xmenvn2510 like this.
  11. money

money Hương Chủ

Mình từng bị banned acc GA vì có 10 site chung 1 niche (mỗi site là 1 category khác nhau), database khác nhau, content quay tay đàng hoàng, unique. Điểm yếu duy nhất là mỗi site chỉ có vài chục article. Email banned nói rõ lí do là do mình tạo quá nhiều site cùng niche (1 kiểu MFA site).
    Tuỳ anh em cân nhắc.
    Vì đặt chung ko phải là die ngay mà là để tránh chết trùm.

xmenvn2510 likes this.
  12. xmenvn2510

Của em 120K post và 500K tag anh @money à, liệu làm thêm site nữa chung database, add vào WMT chung acc, viết lại toàn bộ template và url thì có sợ bị dính chưởng không anh nhảy.

13. Nai

Vậy 10 site đó không bao giờ hiển thị ads của ga nữa hay sao anh.
    Mà sao anh ko dồn vô 1 site trong khi có vài bài thôi nhỉ.

14. Nai

Sao cứ thích add vào wmt qua nhỉ, mình add vào thấy cũng ko có gì lạ rồi lại remove.

15. xmenvn2510

Chơi gà theo bro có cần add vào wmt không hay chỉ ping không thôi. Sợ nó lâu index ý mà. add vào thấy nhanh hơn.

16. money

money Hương Chủ

Anh ko xài wmt lâu rồi. Nếu nhất định phải add wmt thì nên tạo acc wmt mới mà add.

À 10 site đó là banned acc GA và banned luôn 10 sites. Banned acc thì các site vẫn hiện ads nếu đặt acc khác vào. Banned site thì ko bao giờ hiện ads GA nữa.

Nai likes this.
  17. Nai

Chắc là bác thường xuyên add nên mới thấy vậy mình thì có add thử 1 2 site nên ko thấy điều đó. Nếu bác đó giờ dùng thấy ok thì cứ dùng tiếp theo :D

18. xmenvn2510

Em quyết định add chung 1 acc nhưng site này không chơi gà, nuôi traffic chơi cpm hay cpc khác vậy.

19. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Làm ăn tà đạo mà thím chơi kiểu nầy khác gì lạy a gg, em đang spam đây, a chém em lẹ lẹ với {hang}{cheers}{cheers}

xmenvn2510 likes this.
  20. xmenvn2510

Hehehe, thử tí xem sao bro à. Vấp ngã tí cho nó khỏe chân.