Hệ thống auto đỉnh cao!!

Discussion in 'AutoBlog' started by Samuraikl, Sep 30, 2021.

1. Samuraikl

Samuraikl Khách Qua Đường

Hôm nay em lang thang trên google tự dưng mò vào một hệ thống auto "chất" và cực lớn ntn:

Không biết có phải của cao nhân nào trong 4r mình không?
    Hệ thống build từ tên miền tiếng việt có dấu .vn và cả tên miền không dấu .com . Check index từ 5k-70k/site. Quá đáng sợ !!
    upload_2021-9-30_5-21-6.png upload_2021-9-30_5-23-49.png

2. command

command Bang Chúng

Khi nào mà Google index 70k với auto mà gọi là site cực lớn vậy bác?

Samuraikl likes this.
  3. Samuraikl

em mới vào nên thấy nó lớn so với tưởng tượng, site họ build chắc cả ngàn site giao diện giống nhau và cũng mới build thôi nhưng index khá quá nên bất ngờ :D

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Cả nghìn site thì hơi quá, mà giao nhìn layout + css này thấy quen mắt. Nếu phải người mình biết thì có luôn contact chính chủ ở footer chứ ko fake.
    --- Double Post Merged, Sep 30, 2021, Original Post Date: Sep 30, 2021 ---
    Site này hầm bà lằng lên hết, cùng layout và khá nhiều domain (lên tới hàng nghìn ko thì ko biết) từ .com đến domain tiếng việt có dấu (chắc giá rẻ).
    Index site từ vài chục k tới triệu index, traffic thì check alexa thấy cũng ko nhiều.
    Có vẻ chủ site dùng số lượng bù chất lượng mà cùng làm thế này thì tỉ lệ site rank được thấp.
    --- Double Post Merged, Sep 30, 2021 ---
    Ngoài ra mình đoán là chủ site có thể làm kiểu này để reg GA rồi bán :D

Samuraikl likes this.
  5. command

command Bang Chúng

Hình như mấy sites này kiếm ăn với aff Shopee nữa ấy bác, tự động có redirect sang Shopee :)

Samuraikl likes this.
  6. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Em vào chỉ thấy gắn popup với có site thì gắn GA à anh, với em mò ra site dạng news thôi nên ko thấy có aff.

7. Sang

Sang Tân Thủ Thôn

Site kia nội dung là trang serp phải k bác

Samuraikl likes this.
  8. Samuraikl

Cảm ơn bác đã thông tin thêm ! E check chỉ 1 vài trang thôi nên chỉ dùng từ đoán. Họ làm cũng hay vì khi click vào 1 post thì sidebar lại gợi ý(đi link) với 1 domain khác cùng hệ thống, cái nữa là nội dung họ crawl hầm bà lằng nhằng giống bác nói nhưng e search long keyword có trang trong top 10 luôn. E thấy có site có GA còn chèn cả ad khác, popup, chắc gà này cũng bự. Các bác cho hỏi xem liệu này là CMS hay tự code ạ?
    --- Double Post Merged, Oct 1, 2021 ---
    E nghĩ là đúng vì thấy crawl với spin nội dung loạn lên nhưng check long keyword vẫn lên ấy bác.

9. huvo6789

huvo6789 Tân Thủ Thôn

"Các bác cho hỏi xem liệu này là CMS hay tự code ạ?" nhìn là biết tự code b ơi :D

10. KenhSongAo.com

KenhSongAo.com Tân Thủ Thôn

Site chủ thớt à? Site mình còn index hơn 300k mà visit không có mấy.

11. baduymda

baduymda Sơ Nhập Giang Hồ

Cho ae có thêm động lực để làm

Samuraikl likes this.
  12. command

command Bang Chúng

Mình chỉ check vài sites thui, site loại này ko hợp với mình và cũng ko thấy có gì có ích cho users cả nên out sớm.

13. phucsenpai

phucsenpai Tân Thủ Thôn

Uầy em vừa search 1 key nhỏ của quốc gia khác cái ra luôn, nó ghi mỗi cái chữ thôi mà lên top mạnh thật, em search ra nguyên list domain .vn nằm top

14. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

Site truyện hay phim mà traff như rocket thế =]]