[Help] Cloudflare error 522

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by command, Mar 4, 2019.

1. command

command Bang Chúng

Chào anh em,

Mình gặp hiện tượng này khá thú vị và đau đầu với Cloudflare, cụ thể lỗi 522 như hình sau:

Mình nghĩ do server bị lỗi nào đó nên Cloudflare mới ko truy cập được. Mình đã kiểm tra tất cả các services trên server thì toàn running. Thế là, mình đổi file hosts trên máy (54.x.x.x mydomain.com) để trỏ tên miền vào trực tiếp IP server mà không thông qua Cloudflare và khi này thì truy cập website bình thường.

Thế là mình nghĩ vì lý do nào đó mà Cloudflare chặn IP của mình truy cập domain này chăng? Nhưng khi xem Firewall logs của Cloudflare trên domain này thì không thấy gì, như hình sau:

Mình không hiểu vì sao Cloudflare lại chặn mình? Hay vì nguyên nhân gì mà mình không thể truy cập website khi qua Cloudflare?

Anh em thông giúp trường hợp này với! Thanks,

2. anhvu

anhvu Tân Thủ Thôn

Em bị y chang, và h nó vừa tự hết rồi. Nghi server asia của Cloudflare lỗi vì vn và change vpn qua singapore cũng bị.
    Change vpn sang châu âu hay mỹ thì ok :)

3. anhvu

anhvu Tân Thủ Thôn

Nãy 10h đang ngủ nó báo sập site liên tục, ngồi mò mãi hết server coi lỗi gì ko ra. Em change vpn dc là nghi thằng CF rồi, thử tiếp mấy cái check http status thì vẫn 200 xanh lè :)) lâu lâu CF nó làm anh em hết cả hồn

4. Download

Download Khách Qua Đường

Con CF này nếu sài gói free thì nó có giới hạn web mình ở bao nhiêu links được cache ko các bác, kiểu web vài triệu index thì có dc ko nhỉ.

5. Le Hieu

Le Hieu Sơ Nhập Giang Hồ

Theo mình biết thì là thằng cloudflare nó đặt timeout 100sec nếu không thấy server của mình phản hồi gì thì sẽ bị lỗi như trên. Mình bị nhiều rồi nên phải tối ưu lại server và nâng cấp nó lên thì nó hết.

automan likes this.