Hetzner đang bị sự cố?

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Thanh Nguyen, Aug 7, 2021.

Tags:
  1. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Từ tối đến h web không truy cập được hoặc load rất chậm. SSH vào vps cũng không đc. Truy cập vào tài khoản Hetzner thì thấy thông báo này [​IMG] . Chán vãi. Không biết có cụ nào chung tình trạng không

Attached Files:

2. thanh858036

thanh858036 Sơ Nhập Giang Hồ

có disconect liên tục may web ko sao

3. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Của mình thì ngủ đông hẳn rồi. Không biết khi nào xong. Bực mình vãi. Các cụ có giải pháp nào để tránh tình trạng này xảy ra nữa không. Kiểu như ncc này gặp sự cố thì có ngay giải pháp dự phòng luôn ấy?

4. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Của a vẫn ầm ầm. Hên quá. :D
    --- Double Post Merged, Aug 8, 2021, Original Post Date: Aug 8, 2021 ---
    Backup realtime thôi. Chứ làm sao giờ em. Nhà cung cấp nào cũng gặp sự cố mà. Tránh sao được. May mà nó chưa cháy máy chủ là ngon rồi. Hehe

5. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Bh thì vào đc rồi mà vẫn chậm lắm a. Từ tối đến h. Chán vãi. Chắc mai e phải làm con contabo nữa để backup quá. Hix

6. t-cdn

t-cdn Tân Thủ Thôn

Bên e đang bị đây b, chờ mãi chưa thấy fix xong, web vẫn vào được mà load thì ối zời ơi luôn {tire}

7. no-reply

no-reply Bang Chúng

8. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Vẫn đang gồng lỗ dàn site trên đây nên không quan tâm lắm về tốc độ, mỗi ngày cứ vào đếm traffic :(
    --- Double Post Merged, Aug 8, 2021, Original Post Date: Aug 8, 2021 ---
    Mà hềnh như mềnh cũng giống bác, giờ chờ đợi thôi. Dàn site cũng mới build 1 tháng nên thủng thỉnh chờ, server chắc bọn này giải quyết tối đa 24h à, chứ sự cố server theo cụm thế này mà quá 6 tiếng mà ko giải quyết là mất hết khách.
    Tuy có sự cố nhưng mình load vào vài site thấy tốc độ load không bị ảnh hưởng.

9. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Web thì truy cập đc vào với tốc độ rùa bò rồi. Vào account thì vẫn thấy 2 thông báo lỗi như bên trên. hơn 12 tiếng rồi chưa khắc phục xong. Tù vãi

10. automan

automan Hương Chủ

loc đức hay phần lan đấy cụ

11. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Đức thì chậm. Phần lan thì tù hẳn cụ ạ

12. automan

automan Hương Chủ

chắc tùy nhỉ, chứ hqua mình bị chậm con phần lan thôi, còn 2 con đức vẫn vi vu.

13. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Tại sao chọn Phần Lan lại rẻ hơn đc hẳn 5$ các cụ nhỉ?. Hay do chất lượng nó kém bọn Đức à