Hiển thị số lượng bài viết cho 1 caterogy cụ thể?

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by hiepsv201, Sep 1, 2020.

1. hiepsv201

hiepsv201 Tân Thủ Thôn

Hi AE,

Anh em cho mình hỏi tí là, mình muốn hiển thị luốn lượng bài cụ thể của một caterogy thì làm thế nào ạ, trong phần reading thì cho cài đặt hiển thị số lượng bài chung cho toàn caterogy. Giờ em muốn hiển thị số lượng bài cho 1 caterogy cụ thể thì làm sao ạ, mong mọi người chỉ bảo. Em cám ơn!

2. Nguyen Son

Nguyen Son Sơ Nhập Giang Hồ

Bác dùng WP thì nó có sẵn widget rồi chỉ việc lôi ra thôi, còn nếu là code của bác thì phải tự code hàm count thôi. :D

3. hiepsv201

hiepsv201 Tân Thủ Thôn

uhm ông, tui dùng WP, cho hỏi sử dụng widget như thế nào ạ? Mình không rành lắm? Bạn giúp mình với.

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Code:
    https://wiki.matbao.net/widget-la-gi-tat-tan-tat-moi-thu-can-biet-ve-widget-wordpress/
    Đọc thêm bài nầy để biết thêm về widget của wp nè pác

5. hiepsv201

hiepsv201 Tân Thủ Thôn

oke bác

6. hiepsv201

hiepsv201 Tân Thủ Thôn

Mình có xem sơ qua bài của bạn rồi ak, nhưng cơ bản mình không thấy cách làm thế nào để hiển thị số lượng bài post khi vào 1 caterogy cụ thể. Hay là mình phải tự code hàm và thêm vào website ạ?

7. Nguyen Son

Nếu như bạn yêu cầu thì chắc phải code rồi.
    Bạn thử tham khảo link này xem sao: https ://www. isitwp. com/count-all-posts-in-category/
    (bạn bỏ dấu cách đi nhé)

8. hiepsv201

hiepsv201 Tân Thủ Thôn

oke bạn

9. hiepsv201

hiepsv201 Tân Thủ Thôn

Mình có xem tới đây, và muốn hỏi bạn là, nếu ID caterogy của mình là 10, và muốn số bài post trong caterogy đó là 15 bài thì thay như nào ạ.

10. Nguyen Son

Có khi mình hiểu sai ý bạn cần rồi. Có phải ý bạn là bạn muốn hiển thị mỗi page bao nhiêu bài theo từng Category à? Ví dụ category 1 thì hiển thị 10 bài trên 1 page, category 2 thì hiển thị 5 bài trên 1 page?
    Nếu đúng như vậy thì mình chưa tìm hiểu phần đó, nhưng chắc là code được thôi, bạn mò xem.
    Còn đơn giản nhất config toàn bộ site có bao nhiêu bài trên 1 page thì bạn vào phần
    Settings-> Reading
    để config nhé.

11. hiepsv201

hiepsv201 Tân Thủ Thôn

uhm đúng rồi bạn, mình cần hiển thị số lượng bài cụ thể trên 1 page của catergody A.
    Settings-> Reading phần này thì nó hiển thị số lượng bài post trên 1 page cho toàn bộ caterogy rồi :(, Mình muốn hiển thị cụ thể số bài post trên 1 page của 1 caterogy nào đó.

12. Nguyen Son

Bạn thử cái này xem: https:// wordpress. org/plugins/posts-from-category/
    Nếu không được thì phải mò mẫm vào để sửa rùi, mình nghĩ là cũng hơi khoai đấy.

13. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Bạn có thể ví dụ bằng hình ảnh về cái mà bạn muốn làm ko? Có nó sẽ dễ cho ae tư vấn hơn

14. baduymda

baduymda Sơ Nhập Giang Hồ

Cái này nếu theo từng category thì bạn phải code mới được. Việc dùng plugin cho chức này thì ko cần thiết.
    Bạn có thể vào nhóm Wordpress việt nam. Ở đó có nhiều bạn có thể hỗ trợ hoặc thuê làm ( giá chắc cũng bằng li cafe thôi)

15. hiepsv201

hiepsv201 Tân Thủ Thôn

ví dụ nè bạn, như link này là caterogy rhymings. com/top-poems/ (hiểm thị 10 bài post), nhưng với link này cũng là caterogy rhymings. com/maya-angelou/ (hiển thị số bài post nhiều hơn nè).

16. hiepsv201

hiepsv201 Tân Thủ Thôn

tui cũng post vào nhóm đó rồi nè, nhóm của Thach Pham, mà chưa ai giúp được :(