Học Ngành Thiết Kế Trang Web Là Học Cái Gì?

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by hiepsv201, Sep 30, 2020.

1. hiepsv201

hiepsv201 Tân Thủ Thôn

Hi AE,
    Anh cho mình hỏi là, mình có thằng em chọn ngành thiết kế trang web.
    Nó làm mình khó hiểu là, thiết kế là thiết kế giao diện website với Photoshop, AI, hay Blabla...
    Hay là lập trình tạo ra 1 trang website vậy mọi người.
    Mình có xem chương trình học, thì có học Photoshop, học cơ sở dử liệu, học lập trình, Cấu trúc dữ liệu & giải thuật, Lập trình PHP1, Lập trình PHP2, Lập trình ASP.Net 1...
    Vậy là học để thiết kế giao diện website, hay học để lập trình tạo ra 1 website vậy mọi người?

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Theo chuyên môn của mình thì thiết kế chỉ dừng lại ở design, cắt HTML, thêm CSS. Tóm lại là làm 1 website tĩnh. Còn cơ sở dữ liệu, php, asp.net thì liên quan đến lập trình web.
    Nếu nội dung khóa học là đầy đủ những thứ mình vừa nêu thì họ dùng không đúng từ thôi.

3. Dang

Dang Bang Chúng

Một là chuyên về thiết kế.
    Hai là chuyên về lập trình.
    Chứ học chung chung và cái nào cũng học như vậy thì ra trường chắc mầng atuo quá!

4. Harumu

Harumu Bang Chúng

Theo hiểu biết của cá nhân mình, hạn chế và phức tạp rằng: mình kg hiểu bạn nói gì, vì mình làm gì mình cũng kg bít luôn mà

Harumuki likes this.
  5. haoseoweb

haoseoweb Sơ Nhập Giang Hồ

- Học cơ sở dử liệu, học lập trình, Cấu trúc dữ liệu & giải thuật, Lập trình PHP1, Lập trình PHP2, Lập trình ASP.Net 1 ==> lập trình chức năng cho website ==> khó đến rất khó , lương cực cao

- Photoshop, AI , CSS ==> thiết kế giao diện trang web ==> dễ , lương thấp

- Rành cả hai ===> bá chủ cmn thiên hạ {baffle}{baffle}

6. Tony Vu

Tony Vu Bang Chúng

Mấy cái này mình biết hết mà sao ko những lương ko cao lại còn thất nghiệp đây nè {beat_brick}

7. money

money Hương Chủ

Vì em ko đi làm thuê mà lại lao vào MMO bảo sao ko thất nghiệp :D

Nai, Tony Vu and Harumu like this.