[Hỏi] Các con đường để có thể MMO

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Kevin Do, Sep 22, 2022.

1. Kevin Do

Kevin Do Khách Qua Đường

Chào anh em!

Em làm dev được 1 năm mong muốn học thêm để có thể MMO kiếm thêm thu nhập.
    Có con đường nào ok để mình làm không ạ, em thấy người ta hay làm tool chạy ads đồ mà không có am hiểu rõ mấy. Mong các bác cho em lời khuyên và key word cho em tham khảo.

Em cảm ơn các bác.

2. RockSoft

RockSoft Culi Manager Staff Member

Chào em dzai!

Trong 1 năm tới, ngoài thời gian đi làm công ty, em dành toàn bộ thời gian rảnh của mình để build và deploy 1 web/app với chủ đề chính là sở thích, hobby của em.

Em làm project hobby này 1 cách nghiêm túc, nghĩa là: mua domain, hosting/vps, tự vẽ vời logo, layout (hoặc copy chỉnh sửa theo ý mình). Nội dung thì tùy hỉ bao gồm cả tool crawl tự động từ đâu đó và cả chức năng tự viết.

Sau khi deploy project thì tự bỏ ít tiền ra chạy quảng cáo adwords, facebook....tự mày mò SEO rồi chỉnh sửa hoặc thêm các chức năng mà trong quá trình làm ở công ty thấy hay ho. Và vòng lặp research, edit, update, maintainence diễn ra xuyên suốt cùng với sự phát triển kỹ năng cá nhân của em.

Hãy bắt đầu bằng hobby của em vì nó sẽ giúp em có động lực build up và giữ được nhiệt huyết như lúc mới yêu :)!

Anh đảm bảo sau 1 năm và sau 1 project này thôi, em muốn nhảy công ty lương cao hay muốn làm MMO đều được.

Kevin Do, hungtrang2987, EDM and 3 others like this.
  3. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

chưa hiểu rõ thì bắt tay vào làm bác ơi, vướng chỗ nào thì search gg hoặc đi hỏi. Chứ hỏi chung chung thế này khó mà trả lời lắm. Vì đụng vào từ code cho đến marketing đều có rất nhiều bước, mỗi bước lại có vấn đề riêng. thích thì cứ làm trước thôi

4. phantuananh

phantuananh Khách Qua Đường

Ae cho mik hỏi chút, mik dùng wp thì dùng plugin nào để cào bài tốt nhất ạ

5. CrazyFlame

CrazyFlame Sơ Nhập Giang Hồ

WP automatic hoặc WP robot. WP robot thì bắt buộc phải có license mới sài đc nên bác phải mua. Còn WP automatic có mấy bản free trên mạng, bác tải về cài, test liền được luôn

Last edited: Sep 24, 2022
    phantuananh likes this.
  6. loyki

loyki Bang Chúng

wp-content-crawler nha bac

phantuananh likes this.
  7. phantuananh

phantuananh Khách Qua Đường

em cảm ơn nhé :)
    --- Double Post Merged, Sep 24, 2022, Original Post Date: Sep 24, 2022 ---
    e cảm ơn bác
    --- Double Post Merged, Sep 24, 2022 ---
    Mình thử cào bài bằng wp automatic nhưng có 1 số bài họ để tên trang web của họ có cách nào chỉnh sửa sang tên của mình không ạ

8. lqt169

lqt169 Khách Qua Đường

dùng wp content crawler chỉnh sửa tên thoải mái bác nhé

9. hungtrang2987

hungtrang2987 Khách Qua Đường

cố lên bạn nhé

10. hoandev8

hoandev8 Tân Thủ Thôn

cố lên các đồng râm.

11. Đội ngũ Pushtimize

Đội ngũ Pushtimize Khách Qua Đường

Bác ơi, nếu bác có nhu cầu đặt Banner (pop-up hay catfish) tại trangweb để gia tăng doanh thu thì add Telegram @pushtimize để em tư vấn chi tiết nhé. Bên em đã có sẵn nguồn quảng cáo rồi ạ.

12. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

Có bác nào như em ko, làm site rác thì lại lên còn làm site có ích thì hẹo {shoot1}

13. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Khoe khoe coi chừng mất linh đó, =))