[Hỏi] Cách đánh giá keyword để làm autoblog

Discussion in 'AutoBlog' started by Vũ Thanh Toàn, Aug 25, 2017.

1. Vũ Thanh Toàn

Vũ Thanh Toàn Khách Qua Đường

Mình muốn hỏi cách đánh giá keyword như thế nào? Tìm theo trend, key rộng hay key niche. Mình làm chủ yếu đặt banner quảng cáo thôi.
    Thêm nữa site mình có cần thuần theo 1 tiếng ko? Ví dụ tiếng anh hay đủ loại tiếng cũng đc.
    Mình cám ơn :D

2. automan

automan Hương Chủ

thử qua hết các cách đó, cái nào phù hợp thì làm, cái nào trong list đó cũng kiếm ăn được hết, tùy vào cách của người làm.

Sói likes this.
  3. TNA90

TNA90 Sơ Nhập Giang Hồ

+ Làm site auto thì chủ yếu ăn ở chỗ web bự, nhiều url, nhiều post. Xây xong vứt đó, cho google tự làm việc, mình đi xây site mới.
    Vậy nên nếu có nghiên cứu keyword thì chủ yếu là xem từ mấy cái keyword gốc cho chạy qua google suggest nó lên được bao nhiêu keyword khác có liên quan. Càng nhiều thì càng tốt. Và cũng ko cần tốn nhiều thời gian để nghiên cứu từ khóa làm gì, trừ khi tìm được niche nào ngon có thể làm site auto sống lâu, nghiêm túc. Mà kể cả làm auto nghiêm túc cũng vẫn chết như rạ thôi, ko muốn nghĩ ngợi nhiều cứ làm auto gọn nhe, trâu content là được. Tháng up 50 site đều đặn thì sau nửa năm bét cũng lên được 1k/tháng.
    + Mà ở trên là đi từ hướng nghiên cứu keyword trước rồi mới tới content. Với auto có 1 hướng khác có sẵn content (dạng database), thì mình ko cần nghiên cứu keyword nhiều, chủ yếu xem có thêm thắt được 1 vài từ khác để làm longtail được thì thêm thôi. Kiểu có database phim thì thêm longtail "watch free", "download free","watch online"... là được. Nếu thích thì thêm auto tag cho phong phú hà nam.
    + Nếu được thì mỗi ngôn ngữ làm riêng 1 site. Kinh nghiệm mách bảo thế.

fongst, CSGO, Lão Gia and 3 others like this.
  4. Vũ Thanh Toàn

Vũ Thanh Toàn Khách Qua Đường

cám ơn chia sẻ của bác @TNA90

5. gu gồ

gu gồ Administrator Staff Member

data keyword càng nhiều thì gen content càng nhiều, cơ hội kiếm xèn càng lớn

6. Sói

Sói Administrator Staff Member

Bạn này nói đúng ý mình :D
    @Vũ Thanh Toàn tất cả mấy cái thớt list ra đều có thể dùng được hết, tùy theo cách làm của thớt như nào thôi
    @TNA90 auto nghiêm túc thì chỉ có lên hay xuống, kiếm nhiều hay ít tiền thôi chứ không có chuyện "chết như rạ" đâu nhé :D Còn nếu auto nghiêm túc mà bị deindex chứng tỏ là chưa đủ nghiêm túc rồi.

Ducvu likes this.