Hỏi cách hide nội dung trong wordpress với Adblock Users?

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by anhvu, Aug 7, 2017.

1. anhvu

anhvu Tân Thủ Thôn

Hi mọi người,
    Mình định hide các tài nguyên như links, hình ảnh với các adblock users nhưng tìm google mấy ngày qua chỉ thấy plugin cho wordpress hiện alert chung chung là tắt adblock để vào trang chứ ko có chức năng hide content.
    Cụ thể mình cần plugin tạo các tag hay short code để chèn trực tiếp bên ngoài các links, hình ảnh cần hide.

Bác nào biết hay có link plugin để mua thì cho mình với ạ? Cảm ơn rất nhiều.

2. Sói

Sói Administrator Staff Member

Lên nè. 500 ae wordpress nhào vô nào :D

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Cái nầy thì chắc phải xài custom code riêng quá thím. Mà hide toàn trang củng dc mà, Có vấn đề gì à?

4. anhvu

anhvu Tân Thủ Thôn

hide toàn trang thì nhìn nó hơi kì :)) Google nó ko thích thì sao bác. Em chỉ hide mấy cái quan trọng như ảnh, link download bọn visitor nó cần thôi. Mà tìm nát google cũng ko có :(

5. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Dễ mà. Dùng js thôi

6. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Cái này theo mình thì mấy cái cần bác cho nó vào iframe, rồi từ đó check adblock sau đó hide được

7. MÈO

MÈO Tân Thủ Thôn

Code canyou có plugin trả phí kiểu đó đó :)

8. anhvu

anhvu Tân Thủ Thôn

Em search thử canyou thì thấy nó bán 25 đô mà check demk ko phải nó chỉ chặn toàn trang. Demo là vô canhme.com khi adblock sẽ hide cái widget promos bên phải.

9. kook

kook Tân Thủ Thôn

Thỉnh thoảng vẫn hay gặp mấy cái web, mún có link cần tìm thì nó bắt like G+ hay facebook các kiểu

10. anhvu

anhvu Tân Thủ Thôn

Cái đó là content locker search google nhiều lắm. Thằng mythemeshop cũng có plugin đó. Mình lại cần tương tự mà adblock cơ.

11. anhvu

anhvu Tân Thủ Thôn