Hỏi cách mount storage box của hetzner vào vps

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by ducanhtian, Mar 14, 2023.

1. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

Mình có đọc trên mạng mà không thể nào mount nó vào vps dc, bạn nào đã từng làm rồi chia sẻ cho mình với, với việc nữa là những file mình up vào thư mục mount đó nó sẽ tính dung lượng đó cho vps hay cho storage box của hetzner.
    Cảm ơn anh em

2. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Hetzner có hướng dẫn đó. Mount dễ mà.
    Nó tính cho storage box bồ nhé.
    Có gì khó cứ post lên nha.

3. thanh858036

thanh858036 Sơ Nhập Giang Hồ

storage box nó giới hạn Concurrent connections 10 thì nếu mount vào vps nó có giới hạn Concurrent connections không bác

4. xmenvn2510

Bạn nên phân biệt:
    BLOCK STORAGE VOLUMES và STORAGE BOX
    1. STORAGE BOX (https://www.hetzner.com/storage/storage-box) thì giới hạn Concurrent connections 10.

2.. BLOCK STORAGE VOLUMES (https://www.hetzner.com/cloud) thì không sao nhé. Nó phụ thuộc vào vps được mount và IO thôi.

Bạn chủ thớt hỏi là cái thứ 2, BLOCK STORAGE VOLUMES nhé.
    --- Double Post Merged, Mar 14, 2023, Original Post Date: Mar 14, 2023 ---
    Nếu chủ thớt hỏi cái thứ 1 thì căng.

ducanhtian likes this.
  5. ducanhtian

Chuẩn là mình đang hỏi cái thứ 1 ;), mình set nó mount vào một thư mục trên web và mình muốn hỏi nếu bỏ data vào thư mục đó dung lượng sẽ tính cho vps hay cho storage box.

6. xmenvn2510

Cái 1 : bị giới hạn kết nối. Truy cập ít hoặc làm backup thôi. Không phù hợp để làm web đâu.

Bỏ data vào đó sẽ tính cho dung lượng storage box.

ducanhtian likes this.
  7. ducanhtian

bạn có gợi ý nào cho giải pháp lưu trữ mà giá hợp lý ko ah, mình bế tắc với mớ data quá.

8. Cháu dì Sáu

Cháu dì Sáu Bang Chúng

Chuyển qua Dedi giá cùng tầm giá, gắn thêm HDD/SDD.
    Hetzner HDD.png

ducanhtian likes this.
  9. ducanhtian

Bạn cho mình xin ít thông tin về bên này với, cảm nhận của bạn về dịch vụ bên này thế nào a.

10. thanh858036

11. ducanhtian

Mình làm kho để tải soft, mình bỏ data vào thư mục đã được mount với storage box, nếu data bỏ vào đó dc tính dữ liệu cho storage box nếu user tải file từ thư mục đó đc tính là 1 connection với storage box hay storage box đó dc tính chỉ là một kết nối từ web bạn.
    Chát quá bạn ơi :(

12. xmenvn2510

Please contact Hetzner support. {big_smile}

13. thanh858036

nếu đọc dữ liệu từ storage box thì tính là 1 connection. mà cái này làm backup thôi không đủ làm host upload đâu cố làm gì

Last edited: Mar 14, 2023
    ducanhtian likes this.
  14. ducanhtian

Cảm ơn bạn, cũng tại dạo này gồ đói quá nên duy trì cho qua ngày đoạn tháng.
    chắc cũng cao bạn à, đang tìm các nhà cung cấp nào hợp lý hơn, cảm ơn bạn nhiều.

15. vothuong

vothuong Tân Thủ Thôn

bác tìm được chưa bác ơi. hình như 10 connection này là tính trên ip nữa, em xem thấy thằng nước ngoài nó test thế

---
    Based on my testing I did prior, the concurrent connections actually applies per each incoming IP address rather than for each Storage Box or user/subuser.

e.g. I made 10 connections towards a Storage Box (Over HTTPS with WebDAV) and attempting to make an 11th would hang until the previous 10 have completed. While those 10 connections were ongoing I could open another 10 from a separate machine with a different IP address.

It is not clear if this is intentional or not.

As far as CIFS goes, I do not know whether each file access counts as a separate connection but I sort of doubt it considering some of the I/O I've managed with a Storage Box. I would imagine it is per mount per IP address instead in that case.
    ---
    --- Double Post Merged, Dec 8, 2023 ---
    trước bài hướng dẫn chia sẻ bằng thông trang phim của bác là dùng cái số 1 hay số 2 thế bác

16. xmenvn2510

BLOCK STORAGE VOLUMES

17. vothuong

vothuong Tân Thủ Thôn

này làm trang nước ngoài data tầm 150TB phim thì đốt tiền ác quá {beat_brick}, không biết mấy trang phim to to nó lưu phim ở đâu

18. c69

c69 Khách Qua Đường

phim to thì nó mua cả ổ cứng, máy tình về nhà nó lưu chứ.

19. vothuong

vothuong Tân Thủ Thôn

thế thì upload vs download lâu lắm bác

20. c69

c69 Khách Qua Đường

upload vs download do mạng internet chứ có liên quan gì đâu, mua gói mạng ngon thì nhanh thôi