[Hỏi] Cách report hoặc kháng DMCA

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by losser, Jul 1, 2022.

1. losser

losser Tân Thủ Thôn

Mấy bác cho em hỏi, em làm nội dung manga mà chúng nó report em rồi kèm link gốc truyện chữ. WTF? Chả liên quan mà cũng ăn report dmca. Rồi web em bị report web chúng nó không bị report. Em nghĩ là đối thủ nó report.
    Mấy bác cho em hỏi cách kháng hoặc report đối thủ cái. Làm ăn muốn hiền lành thì hết ddos lại đến report chơi xấu nhau.

2. money

money Hương Chủ

Làm manga là em copy content của người ta mà hiền lành chỗ nào? Anh không biết cách kháng report để giúp em nhưng anh thấy em có suy nghĩ vậy là sai quá. Nói thẳng đừng có giận, em nên thay đổi tư duy đó đi.

concuca likes this.
  3. losser

losser Tân Thủ Thôn

nếu chủ content đi report thì ok, đằng này report nội dung không liên quan? bác có sai không?

4. money

money Hương Chủ

Anh nói là em copy content mà em nhận em “làm ăn hiền lành” nó không đúng. Như anh, anh crawl content của người ta thì anh chấp nhận là crawl content và chưa bao giờ nhận là anh “làm đúng” cả.

Còn bọn ddos hay report mạo danh thì chúng nó cũng đểu.

Dù sao thì cũng là anh em 4rum, anh em nào có kinh nghiệm gỡ thì vào giúp thớt nhé.

concuca and losser like this.
  5. losser

losser Tân Thủ Thôn

Hiền lành ở đây có nghĩa không dùng thủ đoạn xấu chơi gạ bệ đối thủ đó anh.

6. Mạnh Hà

Mạnh Hà Khách Qua Đường

em khuyên anh em tránh xa DCMA

làm site news cho nó lành như em đây này

7. losser

losser Tân Thủ Thôn

trước em làm news bài em post trước bên khác copy về y hệt rồi nó report em. nghĩ lại vẫn cay

Last edited: Jul 1, 2022
  8. command

command Bang Chúng

Sao bác @losser biết được đối thủ report hay chủ đích thực report hay đơn vị thuê report của chủ content thế?

9. remake2020

remake2020 Sơ Nhập Giang Hồ

nói thẳng ae làm manga phải chấp nhận DMCA mặc dù ng ta ko phải chủ =))) vì họ cứ thích là RP thôi ai làm gì dc đâu.

thitgaluoc and money like this.
  10. losser

losser Tân Thủ Thôn

web em bé hơn đang lên thì ăn report liên tục, web họ to hơn thì ko thấy bị. Chưa kể report nội dung chả liên quan web em.

11. takeda

takeda Khách Qua Đường

Làm manga bị DMCA là điều không tránh khỏi rồi, bị chơi xấu chắc là do nổi quả so với site gốc nên nó report, trước cũng bị quả report như vậy khi tình hình đang khởi sắc nhất lại còn đúng lúc đang bệnh nặng nằm liệt giường, đến khi khỏi bệnh rồi thì nát hết cả.

Bị DDOS nghĩa là đã lộ IP máy chủ, chắc nó lấy được IP từ Cloudflare rồi, giải pháp là đổi IP mới hoặc chặn tay. Tìm hiểu xem nhé, nếu nó DDOS thẳng vào máy chủ hay DDOS vào trang web, cái thứ 2 thì như muỗi đốt inox thôi, bản chất là khi trang web bị crawl bởi Google, Bing..... nó cũng ngang DDOS vào trang web rồi, kệ bà nó.

Last edited: Jul 2, 2022
  12. Minh Luu

Minh Luu Khách Qua Đường

Hi các bác e newber e hỏi ngu tí, web dính DMCA thì bị thế nào vậy ạ.

13. takeda

takeda Khách Qua Đường

Thường thì sẽ bị bên đặt máy chủ tắt máy đi ngay lập tức => server không thể kết nối, mất cả đống khách hàng.
    Hoặc là Google nó xóa kết quả tìm kiếm đi.
    Có thể phải hầu tòa, có nhiều ông Việt Nam còn đang bóc lịch ăn cơm miễn phí trong tù như admin của Ryuushare đấy. Rất nhiều trang của Việt Nam từng làm mưa làm gió cách đây mấy năm, làm mưa làm gió ở đây là đỉnh của chóp vô đối một thời trong một lĩnh vực ấy, nhưng bị tống vô tù hết.

Ở đây thì không rõ có ai từng ngồi tù vì làm MMO không, có thì chia sẻ kinh nghiệm phát ?

remake2020 and Minh Luu like this.
  14. Minh Luu

Minh Luu Khách Qua Đường

@takeda cảm ơn bác ạ, thế mới thấy tụi phimmoi giỏi, hết tên miền này tới tên miền khác.
    còn bị tống vô tù thì căng quá bác nhỉ, e chỉ biết làm 3x thì bị vô chứ k nghĩ ăn cắp content làm MMO cũng bị vô tù :D

losser likes this.
  15. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Ryuushare thì vẫn là 3x mà

Minh Luu likes this.
  16. losser

losser Tân Thủ Thôn

phimmoi báo chí chút thôi. chứ vẫn thấy bác like đi comment dạo mà

17. unit2x

unit2x Khách Qua Đường

Mình cũng làm site việt bị rp như cơm bữa cho CF xong CF nó gửi về Provider. cơ mà cái này là do bọn web đối thủ nó chơi xấu nó rp chứ không phải do bên content gốc rp.
    vì rp dmca fake cực kì dễ, bác thích viết gì thì viết, thích fake email nào thì fake.
    abuse.cloudflare. com
    mình có dùng 1 vài host k chống dmca nhưng mà mỗi khi nó rp bẩn mình có email trước cho bên host kêu nó. Phải chắc chắn 90% rp dmca qua CF là bọn khác chơi xấu

18. losser

losser Tân Thủ Thôn

em dùng reverse proxy rồi nên cho report qua dmca cũng chả sợ. Sợ nó report xoá keyword ở google. Seo mãi mới lên đc

unit2x likes this.
  19. unit2x

unit2x Khách Qua Đường

nó mà report dmca cho google thì chấp nhận, kháng thế quái nào được

20. concuca

concuca Sơ Nhập Giang Hồ

Manga Việt hay Eng mà bị report vậy bác?