[Hỏi] Cách setup Ip cho Vps

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by vanhung1996, Mar 13, 2020.

1. vanhung1996

vanhung1996 Khách Qua Đường

Hi cả nhà , em đang vọc vạch con máy chủ đểu ở nhà , giờ kẹt ở cái bước set Ip cho vps ( cả hdh windows và centos 7 ) để trỏ tên miền về và remote mà mò mãi không ra cách . Mong các bô lão chỉ giúp em cách làm với ạ

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Tính làm localhost à, mở port 80 của modem chưa với setup ip tĩnh nữa thím. Mấy bước quan trọng nhất đó

vanhung1996 likes this.
  3. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Mở cổng chưa mà đòi remote ?

vanhung1996 likes this.
  4. vanhung1996

Bắt buộc phải mở port 80 ạ , em đang dùng mạn public , có cần phải mua thêm ip tĩnh ko sếp ơi

5. wpresources

wpresources Bang Chúng

Có tiền thì cứ mua không sao hết :D nhưng trước đó sao không dùng miễn phí luôn https://quantrimang.com/gan-dia-chi-ip-tinh-47928

vanhung1996 likes this.
  6. vanhung1996

Trong máy tính em cài xong Ip tĩnh rồi , cũng mở port trong regedit . Giờ lại dắt ở phần config Modem . E dùng thg Toto link nó cài xong nó cứ ảo ảo sao ý

7. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Dễ mà. Thử đi

8. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Cái này là IP tĩnh trong local.
    Thớt muốn dùng máy chủ này mục đích gì? Remote là sao?
    Đó giờ chưa nghe remote server?

wpresources and vanhung1996 like this.
  9. vanhung1996

Em muốn cài cái vps giống hệt như của thg vultr ấy ạ , nghĩa là có Ip riêng , có thể cài Xampp và trỏ domain về

10. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Thế phải mua gói có ip tĩnh không ít bữa nó đổi.
    Mở port 80 chỏ vào máy cài webserver là được

vanhung1996 likes this.
  11. Nai

Có thể mua IP tĩnh hoặc dùng dịch vụ Dynamic DNS.
    Sau đó NAT inbound qua port 80 và 443 là bên ngoài có thể truy cập vào webserver bên trong local

vanhung1996 likes this.
  12. vanhung1996

Em nat cả inbo lẫn outbo các kiểu rồi mà vẫn không được . Trên modem đã mở port 80 , foward port nưa mà cũng k đc . Nó chỉ chịu cho cùng lan remote . Hay là do em dùng nhiều modem quá nhỉ . Tính tới kết nối với máy chủ là cái modem thứ 4.. 1 , 2 , 3 e để phát wifi quanh nhà

13. Nai

Test thế nào mà ko dc?

vanhung1996 likes this.
  14. vanhung1996

Trên cùng 1 modem thì e lại vào đc , nhưng sau khi đổi mạng wifi sang modem khác ( vẫn cùng đường link đấy ) thì ko remote được

15. Nai

LInk ấy là link gì

16. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Vì mở port chưa đúng

vanhung1996 likes this.
  17. lqhoang1910

lqhoang1910 Tân Thủ Thôn

Dùng nhiều modem lớp mạng có giống nhau ko. Mỗi lớp mạng ip khác nhau thì thông thế nào đc

vanhung1996 likes this.
  18. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Làm gì có nhiều modem dc. mở mỗi cái modem nhà mạng thôi cái khác chỉ phat wifi thôi

vanhung1996 likes this.
  19. vanhung1996

Chắc vấn đề ở đây là em đã sử dụng đến 4 modem trên 1 đường link mạng . Mỗi modem đều cài đặt dhcp riêng biệt , mà cái để kết nối tới server là cái cuối cùng . Khả năng phải mua thêm 1 dây chạy từ modem nhà mạng về thẳng server đúng ko các cụ

20. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Nguồi ta xài có 1 modem 1 đường truyền mạng thôi, cho dễ config còn thím xài nhiều vậy ko rành config thì nó loạn xà ngầu hèn gì ko dc là đúng rồi