Hỏi cách upload mã nguồn yarn lên host

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by wpresources, Jan 18, 2024.

1. wpresources

wpresources Bang Chúng

1.Upload mã nguồn lên host icelam/random-name-picker: Simple HTML5 random name picker for picking lucky draw winner using Web Animations and AudioContext API. (github.com)
    [​IMG][​IMG]
    2.Cài đặt Node Js
    [​IMG][​IMG]
    3.Kết quả
    [​IMG][​IMG]
    4.Kết quả mình cần
    https://pinkylam.me/playground/random-name-picker/
    =>TÌm hướng dẫn trên mạng em chỉ tìm được đến bước 3.
    Không biết làm tiếp cần tìm hiểu hay cấu hình thêm sao để nó chạy ra trang web hoàn chỉnh bác nào biết tư vấn em với {hug}

Last edited: Jan 18, 2024
  2. sunbaekue

sunbaekue Khách Qua Đường

Nếu bạn dùng host, thì chỉ cần chạy yarn build ở local, xong copy cả bộ source đó lên hosting, bao gồm cả folder dist. Image của bạn đang bị lỗi nên mình không rõ kết quả của bạn như nào nữa...

Read me ở repo kia ghi khá rõ ràng về version nên cứ follow theo nó là okay rầu á.

wpresources likes this.
  3. wpresources

wpresources Bang Chúng

Mình muốn thử nghiệm chút,không có kiến thức yarn cài phần mềm để build thì nó xung đột phiên bản đủ loại lỗi lung tung.Nếu được bạn build giúp mình với {hug}

4. sunbaekue

sunbaekue Khách Qua Đường

App Root bạn trỏ đến /dist/index.html sau khi chạy yarn build nhé, nếu bạn vẫn chưa chạy được yarn build thì mình có chạy nó và upload lên folder dist, bạn giải nén ra rồi chạy index.html là được nha.

Attached Files:

wpresources likes this.
  5. firefox

firefox Bang Chúng

case này của bác nên xài dạng github pages, nó có nhiều actions build sẵn ngay sau khi push code. Vấn đề build evn được nó làm rất chuẩn và đa dạng

6. wpresources

wpresources Bang Chúng

Thank mình làm theo được rồi.Khi mình cài nodejs,yarn thấy trong thông báo lỗi nó có python,visual...pro cài những gì và phiên bản nào mà build được thế :D

Cái này dùng github làm host luôn thì phải.pro có mã nguồn làm website tĩnh dùng cho nó không