[Hỏi] Chọn phần mở rộng tên miền nào cho autoblog?

Discussion in 'Thắc Mắc & Góp Ý' started by Dang, Oct 22, 2019.

1. Dang

Dang Bang Chúng

Chào 2.401 anh, em auto!
    Trước giờ em đăng ký tên miền .com và .net để chiến auto nên giá cũng khá cao và ít khuyến mãi hơn các domain có phần mở rộng khác. Em thấy hệ thống "Pinthis" chiến auto với các tên miền có phần mở rộng là .site và .online rất nhiều (hệ thống của họ như trang decolappic[.]site và còn khoảng hơn 100 cái khác).

Các anh, em đi trước thường đăng ký ở Registrar nào?

Và các tên miền .site, .online có bị Google "phân biệt" so với .net và .com không (như bữa trước bác @thetrue có chia sẻ thread "Không thể submit sitemap lên Google Search Console") ?

Mong nhận được chia sẻ của anh, em!

P / S : nếu hệ thống trên em liệt kê có liên quan đến anh, em trong diễn đàn thì inbox để em xóa!

hocauo40 and Vito_King like this.
  2. money

money Hương Chủ

Anh gần như 100% là com net org.

Dang likes this.
  3. thetrue

thetrue Sơ Nhập Giang Hồ

Cái này phải thử nhiều rồi tự kết luận bác ơi. Nhưng theo mình đoán thì GG ko phân biệt extension domain, mình thử nhiều extension đều rank tốt.

Dang likes this.
  4. Nam

Nam Sơ Nhập Giang Hồ

Mình hay dùng com và org

Dang likes this.
  5. Dang

Dang Bang Chúng

Nếu mình chiến subdomain giống như *.haberimrize[.]com thì nếu 1 subdomain bị Google Adsense banned thì liệu các sub khác hoặc domain chính có bị banned theo không anh? Nào giờ em chưa thử cách này!

6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Hiện tại thì sub domain vẫn dc google index nên mình đoán là sub khác củng ko sao đâu

Vito_King and Dang like this.
  7. money

money Hương Chủ

Banned thì không nhưng nếu làm subdomain để kiếm traffic thì giống như tự tay bóp dzái, khó rank lắm.

Dang likes this.
  8. Vito_King

Vito_King Sơ Nhập Giang Hồ

subdomain làm vệ tinh thì được bạn :D

9. Dang

Dang Bang Chúng

Em tính trỏ * tất cả sub về 1 host, sau đó mỗi sub 1 chủ đề cho tiện mà anh nói vậy em không dám b !

Subdomain chia trust của domain chính nên subdomain để làm vệ tinh trong seo thì mình thấy nó không có tác dụng mấy, nó cũng tương tự như subpath (ngoại trừ cho ngôn ngữ, cdn hoặc tạo 1 sub riêng để làm blog, ...)

hocauo40 likes this.
  10. Vito_King

Vito_King Sơ Nhập Giang Hồ

Mình thấy nhiều site dùng blospot, wordpress.com các kiểu làm vệ tinh, ý kiến chủ quan cá nhân của mình

Dang likes this.
  11. money

money Hương Chủ

Trust của wp hay blogspot nó cao vời vợi còn domain mình như cóc ghẻ làm sao so sánh được {doubt}

hocauo40 and Dang like this.