[Hỏi] Có bác nào có bản Scrapebox mới mới có kèm theo mấy cái Premium PLugin ngon như Articles Scrap

Discussion in 'Chia Sẻ Tool & Bot' started by Dung Le, Jan 11, 2019.

Tags:
  1. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Lên trang scrapebox thấy có bản 2.0 rồi kèm theo mấy cái plugin Premium như Articles Srapper thấy hay hay , ai đang có bản nào khá mới thì share giúp hoặc share tiền cũng được , định thử tốc độ crawl coi nhanh không ? Đang xài Webharvy nhưng thấy bệnh quá , kéo 100 post mất 1 tiếng nên hết hơi rồi.

2. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

nó bán theo lic, mỗi lic 1 máy mà sao share được bác.

3. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Bác đang xài hả , tốc độ kéo thế nào cho một ngày ? Bỏ ra tầm 2 tr cho license kèm 500k cho plugin nữa nên phải hỏi trước cho đỡ tiếc tiền .

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Hình như 68$ gì đó là full luôn ấy. Có link là được

5. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Cho xin cái link mua đi bác, hành chính hãng hả ?

6. automan

automan Hương Chủ

Nó có cái link ẩn dành cho mem bhw rẻ hơn link public kha khá, trước thấy mà lâu rồi ko xem quên rồi, bác search thử xem

7. Mr.BTD

Mr.BTD Moderator Staff Member

Scrapebox mua ko bao giờ sợ lỗ, đó là câu nói của nhiều members :D

8. money

money Hương Chủ

Vì mua là đã lỗ rồi, còn gì mà sợ nữa =))
    Nói chứ SB dùng cho auto đúng chuẩn luôn. Bản thân anh cũng học nhiều ý tưởng từ nó (chỉ xui cho nó là nó chưa được thấy tool của anh để học :D )

Mr.BTD likes this.
  9. Mr.BTD

Cho em cái tool với :(

10. money

money Hương Chủ

Muốn xin thì làm đơn đi {doubt}

Dung Le likes this.
  11. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Bữa nghe bác @money nói là đãi 1 chầu là cho luôn Andy tool gì đó , giờ khuyến mãi thêm SB nhé , bác set kèo và địa điểm đi , sẵn tổng kết cuối năm Âm lịch vậy . {boss}{boss}{boss}

12. Mr.BTD

Mình đang ở miền trung dồi, muốn gạ anh Andy đẹp zai cũng chả đc, đời là bể khổ :( chứ ko là rủ đi hotel kiếm cái tool dễ ợt {big_smile}{big_smile}{big_smile}

13. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Vẫn còn ngon chóe đây : http://www. scrapebox. com/ bhw

Nhưng mà nếu cài trên con laptop cùi thì hơi phí nhỉ , các bác chơi em này trên VPS hay xài tạm máy nhà vậy ? cho xin cái tốc độ cào bài cái để còn so sánh .

14. command

command Bang Chúng

Bác chủ có đùa ko nhở? Phần mềm thương mại gì mà crawl content chậm thế. Mình dùng open source script, chạy trên VPS 5$/tháng, threads vừa phải để tránh overload site, sau 2 tuần cũng scrape xong hơn 4tr8 posts của site đích nè (VPS này còn crawl khoảng 15 sites khác nữa). Do đó, bạn nên xem lại soft bạn dùng đi ^^

Tốc độ scrape của SB phụ thuộc vào Internet speed và CPU speed mà bạn sở hữu. CPU mạnh thì tăng threads lên, crawl vô tư mà. Mà tui thấy Article scraper của nó phần setting để scrape nội dung dựa theo RegEx hoặc đoạn text đầu & cuối --> Hơi chuối hơn so với dùng CSS hoặc XPath selector. Ngoài ra thì phần export extracted data thì mỗi data là 1 file txt hoặc post trực tiếp cho Wordpress. Nên người dùng sử dụng CMS khác thì cần vài bước thao tác để sử dụng data đó.

Last edited: Jan 11, 2019
    Dung Le likes this.
  15. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Thks bác cái vụ xuất ra data, nếu file txt thì hơi mệt nhỉ , cũng lại phải xử lý vào database nữa rồi, lại ngâm kisu coi có cách nào hay hơn không .

16. santorini

santorini Sơ Nhập Giang Hồ

Thank bác, nói thật là team em code SB, và 1 số tool SEO nổi tiếng, phổ biến nhất trên thị trường, hy vọng 1 ngày nào đó thấy đc tool của bác để học hỏi.

17. santorini

santorini Sơ Nhập Giang Hồ

Thank bác đã góp ý