[Hỏi] Đang tìm giải pháp để auto click trên ubuntu

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by grayhatvn, Mar 7, 2019.

1. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Đang tìm giải pháp để auto click trên ubuntu, đại loại nó tương tự như thằng này: https://www.jitbit_com/macro-recorder/ nhưng nó không hỗ trợ trên ubuntu, anh em nào có giải pháp auto click trên ubuntu cho xin cục gạch :D

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Chơi giả lập windows trên linux ấy pác. Còn ko thì selenium mà xài thôi

grayhatvn likes this.
  3. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Giải pháp này không được rồi,
    Mục đích mình chạy ubuntu là để giảm bớt tài nguyên. server có thể chia thêm nhiều vps.
    Chạy hàng chục vps nên cũng không thể dùng giải pháp đó đc,
    selenium không chủ động dc nhiều cái, vì đa số thao tác làm việc nhận diện bằng hình ảnh là chủ yếu, tại các network giờ nó ramdom liên tục đủ kiểu blabla....
    Cứ ngày này qua tháng nọ: 1+1 = 2 hoài thì tracking nó không thích lắm , nên selenium cũng không phải là giải pháp tốt :D

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Ngâm cứu selenium headless âý. Nó có ver chạy trên linux

console likes this.
  5. console

console Bang Chúng

Chính xác + thêm grid nữa là được. Còn muốn vậy thì chỉ có windows xài autoit cho nhanh vậy

6. Trần Trọng Bách

Trần Trọng Bách Sơ Nhập Giang Hồ

Sao chia server ra vps nữa cho tốn tài nguyên anh, để nguyên có phải bớt phần quản lí các vps không?

grayhatvn likes this.
  7. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Nói sao nhỉ, cứ trung bình 1 phut sẻ có 1 request tương ứng với 1 Ip ( ssh ), nếu chia server ra 30 vps thì trung bình 1 phút sẻ có 30 reuqest. ( đây là nguyên nhân phải chia server ra nhiều vps )

Hệ thống nếu chạy trên windown thì ổn, thấy có mấy cái chạy bằng python tăng được hiệu năng thêm nên định tìm hiểu coi có giải pháp không đó, mà chắc là chịu rồi.Chỉ là đang dùng blackhat seo định biến hóa chút một công đôi việc vừa được lên traffic mà cũng ra tiền luôn, nên tìm giải pháp cho mấy vụ click này :D

8. money

money Hương Chủ

Vấn đề của bác mình ko rõ nên ko giúp gì dc nhưng riêng chỗ này chưa hiểu lắm.
    1 server cứ 1 phút request 30 phát với 30 ip/ssh khác nhau (mỗi request 1 ip) có sao đâu, sao bác nhất định phải chia ra 30 vps?

9. console

console Bang Chúng

Đồng quan điểm với anh @money tại sao lại phải chia ra như vậy sao k dùng đa luồng chạy mà phải chia ra. Đang cheat cpm ah bác

10. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Ở đây nó có 3 vấn đề:

- Vấn đề thứ nhất là do mình đang muốn chạy blackhat traffic tận dụng thêm cheat cpm và click để kiếm thêm usd ( 1 công đôi việc ), nên phải có thap tác chiếm chuột màn hình, mà chiếm chuột màn hình là một vps đại diện cho 1 con người ngồi làm việc. Vì vậy không thể setup 1 con server đó cho max cấu hình rồi chạy được, ví dụ: vps1: conect ssh --> request site --> thao tác màn hình chiếm chuột màn hình kiếm ít lúa , vps2: conect ssh --> request site --> thao tác màn hình chiếm chuột màn hình kiếm ít lúa....Như vậy nó sẻ làm việc song song, đạt đc hiệu năng cao. 1 server không thể làm được việc này.

- Vấn đề thứ hai là nếu chạy trên 1 server không chia thì firefox nó crashes liên tục, cũng hơi nhọ vụ này.

- Vấn đề thứ ba: là bây giờ chạy traffic dạng request ngầm dạng như exchange thì không xong rồi bị blacklist ngay, chuột bạch vài site và đã đi họp mấy cái domain rồi :D. ( site để vậy tự đông lên, nếu càng boot kiểu request ngầm thì càng boot càng mất rank, và sau đó mất tích trên google :D )

Cơ bản mà nói thì 100 vps quản lý cũng ok mà, chỉ cần viết thêm trạng thái status của vps đó, 30p đến 1 tiếng ping đến vps 1 lần nếu ping không có tín hiệu là vps đó die, mình cần control vô vps đó coi nguyên nhân thôi, ngoài ra các vps vận hành tool cứ chạy tầm 6 tiếng restart computer 1 lần, để cho nó reset ram riếc này nọ .... rồi khi khởi động lại nó tự động gọi tool chay thôi,

P/s: chia sẻ chút kiến thức cheat để được networks nó có tỷ lệ thanh toán tóm lại cơ chế bây giờ làm việc thi đôi bên cùng có lợi, lợi mình hại người là đi củi liền, ví dụ khi mình muốn cheat nhẹ kiếm tiền cafe, thì phải có thêm tương tác để networks nó nhận đc tiền từ thằng adv khi đó hắn mới có tiền để thanh toán cho mình chứ, hiên nay đa số cứ chú ý để làm sao lên tiền nhanh vs nhiều, mà không quan tâm đến vấn đề làm sao có lợi cho networks :D . Nên nhớ 1 điều là không qua mặt được tracking networks nếu cheat nhé, vấn đề phải biết làm sao để đôi bên có lợi, nó check cái account mà tiền lên quá trời, nhưng tương tác để nó nhận tiền từ adv không có thì coi như đi họp , chát nhiều với AM sẻ có thêm kiến thức này =))

Khoa Nguyen and money like this.
  11. money

money Hương Chủ

Hiểu ý bác @grayhatvn rồi, mình thì ko kiến thức mảng này nhưng mình thấy firefox portable hoặc gecko browser (là cỏre của firefox hồi xưa ) khá nhẹ. Mình đã từng dùng c# cho khoảng 15 cái gecko chạy cùng lúc trên 1 con laptop cùi với mạng adsl Viettel liên tục ngày đêm vẫn ko sao.

Do tool mình chỉ request và change proxy chứ ko giả lập thao tác chuột nên chưa khẳng định dc nó nặng thế nào (nếu có giả lập mouse) , nhưng bù lại là app mình chạy hoài chứ ko có stop/restart gì cả mà resource vẫn không sao và không crashed.

Gợi ý vậy thôi chứ ko chắc là sẽ hợp với nhu cầu của bác :D

12. money

money Hương Chủ

À nói sơ qua thì cái gecko cho .Net đại khái là 1 plugin từ đó mình có thể lập trình ra 1 trình duyệt riêng theo ý muốn của mình.

Đương nhiên có thể dùng browser có sẵn và dùng autoit hay imacros điều khiển nhưng cách này tốn tài nguyên hơn gẽcko nhiều.

13. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

gecko là cái driver cho các browser dựa trên core firefox thôi. Bác money cho em hỏi là bác xử lý sao với cái profile của firefox nhỉ? mỗi cái profile của nó sinh ra trong temp cỡ 30-50MB, ko xóa đi là đầy ổ cứng luôn, phải restart mới hết :D

14. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Nếu dùng gecko thì có thể Dùng c# chạy selenium headless củng ổn đó. Mọi thao tác đều ẩn hết nên ko chiếm chuột màn hình đâu

15. money

money Hương Chủ

Anh chạy bằng gecko ko để ý vụ profile này mà ko thấy gì.
    Mà profile khi mình stop process thì phải xoá dc chứ nhỉ?

16. console

console Bang Chúng

Cả 3 vấn đề của bác mình đã thử và xử lý được chỉ đơn giản tool c# xài gecko như mấy bác nói + auto it để control và cũng chỉ xài trên 1 server. Xài gg cloud rẻ nhất, 1 con chạy 15-20 thread. Nghe mùi là biết cheat cpm, mình cũng thử cheat và cũng được pay nhưng k cheat nữa. Chỉ là test thử coi sao và đơn giản là k thích cheat :D.

17. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Toàn cao thủ cheat cpm. E nghĩ nên ra lập thớt thảo luận cheat cpm đó ạ

18. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

nó sẽ để trong Temp (windows) tới khi restart thì tự xóa.
    xin hỏi bro dùng google cloud tự reg hay đi mua? em đi mua mấy cái toàn vài ngày là die, chán k dùng gcloud nữa

19. console

console Bang Chúng

Em cũng đâu biết gì nhiều bác, rãnh ngồi nghiên cứu cho vui, sau thấy tốn time quá để làm cái khác hay hơn
    Hồi lâu rồi bác em tự reg còn bây giờ em k biết sao

20. Ch3st3r

Ch3st3r Khách Qua Đường

Trước e có dùng tool lolboot gì đó, thấy họ build k dùng selenium, mà dùng các webkit khac như awesonium hoặc là cef c#. Cũng cắn tiền dc mấy net nhỏ, các net lớn sau này bị bắt bài hết :D. Chạy trên vps win7, ở vultr đủ tiền lời :))