[HỎI] Nhận tiền Adsense qua TPBank?

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by money, Sep 30, 2021.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. money

money Hương Chủ

Có anh em nào đang nhận tiền Adsense qua TPBank không, cho mình xin tí rì viu với:

1. Thời gian nhận nhanh không? Phí như nào?
    2. Lần đầu nhận có cần thủ tục gì không? (Như phải ra bank ký tên, …)
    3. Điền thông tin payment trong adsense có lưu ý gì không?
    4. Có cần chú ý thêm gì nữa?

Cám ơn anh em.
    --- Double Post Merged, Sep 30, 2021, Original Post Date: Sep 30, 2021 ---
    Up lên cái nào.

Không lẽ không có ai nhận $ qua TPBank à :D

2. Tài Nguyễn

Tài Nguyễn Khách Qua Đường

Về thời gian thì mình thấy nhanh hơn 1 số ngân hàng khác.
    Phí thì là 0.1% cho số tiền lớn, ko biết phí fix cho số tiền giới hạn là bao nhiêu.
    Điền thông tin payment thì nó phân biệt tk USD và tk VND, Điền đúng số tk là dc.
    Sau khi nhận tiền thì ra ngân hàng chuyển đổi là dc thôi.

money likes this.
  3. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Này nếu ko ai biết thì điện hỏi tổng đài cho chắc cú đi anh. Chứ trước khi sài gòn phong tỏa em nhận thử qua MB thì đúng lằng con bà nó nhằng:
    - Phải mở bank USD thì tiền mới vô chứ không auto chuyển đổi ngoại tệ rồi vào tk VND như bank khác (VCB, Sacom, Bản Việt)
    - Ra bank mở thêm tài khoản USD là có 2 tk VND và USD nhưng nó éo cho chuyển từ tk USD sang VND online (Sacombank chuyển online dc tỷ giá tính theo hiện tại), mà phải quầy ký xác nhận rút tiền. {brick}
    Thế là sau khi nhận tiền xong em đóng luôn 2 cái tài khoản USD và VND (Dù đóng tk thì mất phí mà để ko dùng thì ko mất phí gì hết).

money likes this.
  4. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Ko về trực tiếp bank dc như vcb ah bác, e cũng hóng
    --- Double Post Merged, Sep 30, 2021, Original Post Date: Sep 30, 2021 ---
    Nai ơi bank nào về trực tiếp tự đổi ra nhỉ {adore}

5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mình ko biết hết bank nhưng những bank mình dùng tự đổi ngoại tệ theo tỷ giá của ngày hôm đó là Sacombank, Vietcombank và Bản Việt.
    Nếu nhận GA thì tốt nhất là dùng sacombank vì mua giá cao hơn VCB tầm 20đ/usd. (Phí nhận ngoại tệ của tài khoản VND là 55k, tk USD là 2.2$ của sacombank)

money likes this.
  6. money

money Hương Chủ

Mình đã có tk USD ở đây rồi, vậy khi nhận tiền thì không cần ra bank mà tiền sẽ từ vào tk USD đúng không bạn?

7. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

Tech nhận của gồ tự đổi luôn ra VND, thời gian nhận khoảng 1 ngày khi nhận dc mail của GA

money likes this.
  8. Tài Nguyễn

Tài Nguyễn Khách Qua Đường

Đúng rồi bạn, muốn chuyển sang tiền VND thì mới cần ra ngân hàng để đổi.

money likes this.
  9. money

money Hương Chủ

Cám ơn bạn nhiều nhé.

10. automan

automan Hương Chủ

đang làm thêm Gà mới hả anh @money ?

Em xài vnd usd của ACB, vnd usd của TCB vs TCB của bé em là đủ đc mấy con gà, nhanh gọn lẹ .

USD của acb vs tcb đều bán online được ko cần ra bank nhưng phải đăng kí tài khoản thụ hưởng là vnd lần đầu khi bán usd online.

11. auto100k

auto100k Sơ Nhập Giang Hồ

Bán USD ngoài chênh nhau khớ đó các bác.

12. money

money Hương Chủ

Anh có làm bên ACB, nhận về tk USD. Có thể rút USD tiền mặt hoặc bán USD online sang tk VND.

13. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Có bác nào rút về mbank ko ạ

14. money

money Hương Chủ

Bác cho mình hỏi tháng này mình nhận qua TPB mà đến giờ tiền vẫn chưa về (mình nhận TPB lần đầu). Bác hay nhận TPB, vậy tiền bên bác đã về chưa vậy?

Hôm nay mình gọi lên TPB hỏi, có vẻ nhân viên tổng đài TPB cũng không biết tiền từ Adsense là tiền gì, đòi phải có file điện tử của phía ngân hàng chuyển đi xác nhận là đã chuyển thành công thì TPB mới kiểm tra được. Chuyển sang bộ phận thanh toán quốc tế cũng nói y chang 1 điệp khúc đó. Mình đưa số payment number thì họ nói là chưa thấy tiền về cổng quốc tế.

15. firefox

firefox Bang Chúng

TPB thì em ko rõ, nhưng ACB em gặp vấn đề tương tự, vài bữa nữa ngân hàng sẽ gọi điện hỏi nguồn gốc số ngoại tệ chuyển về tài khoản, và mình ra đó ký xác nhận cái form. Đại loại là cam kết tiền sạch, ko phạm pháp, ko rửa tiền, ko nhận từ các tổ chức chống phá bla bla. Sau lần đấy thì tiền về đều đều ko bị gì nữa.

money likes this.
  16. money

money Hương Chủ

ACB em có bị về trễ không? Anh chỉ thắc mắc vì sao payment về trễ thôi. Sợ có sai sót gì thì lại phải đợi, mất thời gian.

17. firefox

firefox Bang Chúng

ACB của em về trễ hơn VCB vài tiếng anh ạ

18. money

money Hương Chủ

Anh thì đã nhận xong các bank khác rồi mà TPB vẫn chưa có :D Mà email payment của acc nhận TPB là được Google gửi đầu tiên luôn.

firefox likes this.
  19. phucnh

phucnh Tân Thủ Thôn

Em thì TCB cũng báo mail mà chưa nhận đc. Cái này chắc do nh xử lý thôi tại dính tới cuối tuần. Em đoán vậy

money likes this.
  20. money

money Hương Chủ

Cái acc $1xK thì chắc nó về chậm là đúng rồi em :D

Thread Status:
Not open for further replies.