[ Hỏi] Sử dụng Dedicated Server của WSI thế nào ?

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by Dung Le, Jan 11, 2019.

1. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Mới chuyển từ VPS sang con Dedicated server của WSI nhưng chưa biết xài , thấy nó cung cấp mỗi cái user là customer và password chứ không có quyền root nên không biết cách cài đặt làm sao , dùng lệnh curl thì báo là chưa có luôn , cài theo lệnh sudo apt-get install curl thì báo là không có nằm trong danh sách sudoer gì đó .
    Có bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo giúp nhé , em lần đầu mới xài , mấy con VPS thì quen rồi , sao thằng này chẳng có cái gì để connect bằng quyền roor vào hết .

2. automan

automan Hương Chủ

Login vào gõ sudo -i là thành root

Dung Le likes this.
  3. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Không có căn bản nên nó thế đấy bác , tương vào support ticket là nó trả lời ngay vụ "su " , hehe, ổn rồi bác ạ.

4. money

money Hương Chủ

Hoặc Login vào CPanel của nó, bấm vào Service có cái phần:
    Login Credentials
    Bấm nút màu xanh Get Server Credentials để lấy pass login vào server = SSH.
    Sau đó dùng lệnh đổi pass theo ý mình rồi từ đây trở đi là dùng pass mới luôn.

5. Dung Vuong

Dung Vuong Sơ Nhập Giang Hồ

Xưa e cũng k biết dùng, nhờ có ông Andy gì đó chỉ nhưng chưa có dịp cảm ơn {angry}

6. money

money Hương Chủ

kakaka
    Anh đang nghĩ vài hôm nữa ông chủ thớt sẽ hối hận khi xài WSI :D Hình như chỉ có mỗi anh với @Gà Quay là thích WSI.

7. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Cái này là học theo bác mà , ở forum này có mỗi bác giới thiệu ông này thôi , mà nghe đâu hình như bác lại đổi sang anh khác rồi mà .

8. money

money Hương Chủ

Ko, em vẫn dùng WSI bác ạ. Đổi là đổi OVH sang thằng khác.

Dung Le likes this.
  9. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Like mạnh , đổi OVH khi mới xài được 2 tháng.

10. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Trúng quả lừa rồi bác ạ , hàng của thằng WSI ngậm lâu vì có mỗi phiên bản Ubuntu 14.4 , mình ôm hàng xong thì nó hết mẹ loại 10$ rồi , giờ cần cài Java JDK8 thì không có sẵn , xem qua mấy ông tầm 30$ trở lên thì có tới Ubuntu 18 lận , coi như kinh nghiệm cho anh em lưu ý nhé .

11. hatoriconan

hatoriconan Tân Thủ Thôn

chào bạn
    bạn có tài liệu cài đặt server WSI ko , cho mình xin mình mới xài lần đầu

12. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Chẳng có gì cao cấp hơn đâu bác ơi, giống y cái VPS vậy mà, cài đặt thì khó lúc đầu lúc log vô bằng user customer , khác biệt so với user root thôi, chuyển qua bằng lệnh “ su” thì lại y chang, thao tác bình thường mà, dùng Putty để log vào. Còn lại giao diện control panel ở WSI rất ít thứ để vọc .