[Hỏi] Tại sao MobiFone không nhận được tin nhắn Hotmail?

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by money, Nov 20, 2017.

1. money

money Hương Chủ

Mình mới mua 2 SIM MobiFone gói MobiQ định dùng để reg acc của 1 số network.

Trước khi reg acc thì định sẽ đăng ký 2 email (Hotmail) mới tinh. Vậy mà đến bước verify số phone trên Hotmail thì toàn bị lỗi: Usage limit exceeded. Try again tomorrow.

Thử mấy lần không được nên nhập thử số cũ của VinaPhone vào thì nhận ngon lành.

Gọi lên tổng đài hỏi thì nó nói là nó không hề chặn gì cả.

Có ai bị tình trạng này không? Và cách giải quyết ra sao nhỉ 500 ae?

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Có khi nào 2 số a vừa mua bị thằng nào bóc tem trước rồi thì phải.

3. money

money Hương Chủ

1 số dt vẫn reg nhiều Hotmail dc mà, đâu có chặn gì đâu em. Số Vina của anh đang dùng hơn chục cái hotmail.

4. console

console Bang Chúng

Em xài mobi vẫn nhận bt mà có chặn gì đâu nhỉ

5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Em dùng mobile vẫn nhận ngon lành nhé. Riêng cái vụ gọi điện thì nó gọi nói cái gì ko biết, nói chung là veri qua gọi điện là tạch :D

6. money

money Hương Chủ

Uh, anh có 1 số Mobi khác vẫn verify dc các kiểu con đà điểu, Amazon, Adsense, Yahoo, Hotmail, ... Chỉ có 2 số này là không được.

Lúc nãy gọi lên tổng đài support thì thấy em ấy nói là đổi số tổng đài tin nhắn. Mình đổi liên tục 4 số tổng đài khác nhau vẫn ko được.

Gọi tổng đài tiếp thì dc em ấy nói sẽ làm gì đó 2 cái SIM của mình. Sau khi xác nhận thông tin cá nhân xong, đợi 5 phút tắt điện thoại và khởi động lại, mình vào Hotmail tạo lại acc mới thì Hotmail nó báo là mình đã vượt quá số account được tạo trong 1 ngày, đợi sang ngày mai mới tạo được. Reset modem đổi IP làm lại nó vẫn báo y như thế.

Bực quá sang Yahoo mail reg acc mới + verify qua phone ngon lành.

Sau vụ này rút ra 1 điều: em Tiên số 7639 của tổng đài MobiFone support rất nhiệt tình và dễ thương. Các bác cần gọi support nhớ yêu cầu chuyển line sang số của em ấy để em ấy tăng doanh số nhé.

Nai, automan and Zép Xanh like this.
  7. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

8. money

money Hương Chủ

@Nai anh quen làm việc 1 cửa rồi nhé. Contact support đúng 1 người công việc mới xuyên suốt được.
    Mà lần sau quote cho đúng, post cả vào phần quote rồi :D