hỏi về auto play video khi đang lướt web scroll (như youtube)

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by hotexes, Sep 25, 2022.

1. hotexes

hotexes Khách Qua Đường

em tay mơ tự mò làm site phim bằng wordpress và thì em thấy web phim em khi chỏ chuột vào các hình thumbnail thì k có động tỉnh gì dù đã tìm hiểu và thử tự edit video ngắn lại rồi convert thành file gif cho nó làm video thumbnail nhưng khi up bài lên thì lướt ngang hay chỏ tay nhẹ vào nó vẫn ko tự auto play như mấy trang youtube … mò mấy nay trong forum k thấy ai chỉ vấn đề đó hết
    em xin cảm tạ và hậu tạ cái card ĐT
    (có phải vấn đề theme ko ạ, em dùng theme free videonow do sưu tầm trên mạng)

2. bazoka275

bazoka275 Khách Qua Đường

mình thấy các trang làm kiểu này:
    - khi vào trang thì hiển thị ảnh đại diện của video
    - khi hover chuột thì ẩn ảnh đại diện, hiển thị video (video autoplay) hoặc ảnh gif
    - khi bỏ chuột ra thì lại ẩn video, hiển thị ảnh đại diện

hotexes likes this.
  3. hotexes

hotexes Khách Qua Đường

cũng có lý mà này chắc phải code rồi , y như kiểu đặt lệnh if thời còn đi học tin học :)) if chỏ chuột thì chạy ảnh gif, if not thì để hình đại diện.
    Có ai biết có code như thế rồi add vào mỗi post ko, hay các pro làm code đó thành plugin hay tool r bán em 1 cái với ạ đu theo youtube luôn kkk

4. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Giống mấy trang phim sẽ nhỉ haha

hotexes likes this.
  5. wpresources

wpresources Bang Chúng

Mình thấy người ta có cách nữa là ghép nhiều ảnh nhỏ nội dung trong video vào một ảnh lớn,khi di chuyển vào vùng ảnh nó sẽ hiển thị từng vùng ảnh con lần lượt theo kích thước từng vùng ảnh

hotexes likes this.
  6. hotexes

hotexes Khách Qua Đường

cũng đang mò nếu đủ kiến thức là thử sức 1 trang 18+ bên trời tây đây, thấy ngta cá kiếm mảng đó mà ham
    --- Double Post Merged, Sep 27, 2022, Original Post Date: Sep 27, 2022 ---
    nhưng mục feature image nó chỉ cho chọn 1 hình sao nhét vào nhiều hình đc bro ? chỉ với

7. wpresources

wpresources Bang Chúng

Lý thuyết là thế còn mình không biết làm bạn tự tìm thôi