Hỏi về cách lưu trữ dữ liệu do Google Drive đổi chính sách

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by langriser, Jan 18, 2023.

1. langriser

langriser Sơ Nhập Giang Hồ

"Từ năm 2023, Google sẽ bắt đầu áp dụng chế độ cài đặt hạn mức bộ nhớ cho tất cả khách hàng của Google Workspace for Education trong đó có tài khoản xx. Để phù hợp với sự điều chỉnh này của Google, xx xin thông báo sự điều chỉnh chính sách lưu trữ dữ liệu đối với tài khoản mail xx như sau:

Từ ngày 16/01/2023, tất cả các tài khoản mail xx sẽ được điều chỉnh giới hạn dung lượng lưu trữ tối đa là 20GB (bao gồm tổng dung lượng của tất cả các dịch vụ như Gmail, Google Drive…)."

Đang ngon lành cành đào, mà quên mất vụ này, hôm nay xem mail mới nhớ. Các bác pro cho em xin một số ý tưởng ngon bổ rẻ để lưu trữ dữ liệu để em tham khảo, cảm ơn mọi người nhiều.

2ndCapricorn likes this.
  2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Ngon bổ rẻ thì dùng tài khoản của dev onedrive ấy, mình đang dùng, lisence 3 tháng renew 1 lần. 5TB/account

2ndCapricorn and firefox like this.
  3. command

command Bang Chúng

@Nai link nào mua acc OneDrive 5TB vậy bác? Mình thấy toàn 1TB hà.

4. Nai

firefox likes this.
  5. langriser

Lần đầu làm cái Acount cũ dùng sim Mobi ko nhận được sms, đổi sang sim khác nó báo bạn dùng nhiều số rồi không tạo được, phải tạo mới tài khoản khác mới làm được, cảm ơn bác nhiều, mà cái này là tạo team gồm 17 Acount có sẵn, mỗi Acount được 5TB. Với bác cho hỏi là mình dùng cách nào để MS biết là mình hoạt động để nó tiếp tục gia hạn vậy, như ngày nào cũng login vào tài khoản hả bác ?

6. Nai

Mình ko rõ nữa, hiện tại mỗi 3 tháng nó tự renew cho mình. Dịch vụ thì mình dùng onedrive để backup dữ liệu, sync mỗi ngày

7. langriser

Bác cho mình hỏi bác xài được bao lâu rồi, mình thấy có người nói chỉ được 1 năm, còn muốn renew là phải đăng nhập và dùng Office đúng không bác ?

8. Nai

Mình không nhớ rõ nữa: Hình như là giữa tháng 2 hay đầu tháng 3 năm ngoái

langriser likes this.
  9. pynmax

pynmax Khách Qua Đường

vẫn đang xài google drive dung lượng nhiều :V