hỏi về chạy Q.C Google Adwords

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by JOHN YTB, Mar 27, 2022.

1. JOHN YTB

JOHN YTB Sơ Nhập Giang Hồ

mn cho hỏi tí
    cũng mới dùng Q.C Google lần đầu
    mà toàn thấy mấy dịch vụ nó rẻ kinh quá (900k/tháng) , một số thì chiết khấu tận 50%
    mấy đứa này là chạy bùng Q.C hết phải ko mn
    thấy khi bùng Q.C thì cũng ảnh hưởng tới Domain , Domain bị gắn nhãn chưa thanh toán Q.C , lần sau chạy phải thanh toán hết r mới chạy dc

vậy ngoài nhược điểm đó ra thì còn ảnh hưởng gì khác tới Domain ko , như SEO/Rank TOP chẳng hạn
    Chỉ tính chạy 1 lần cho site , site mới tinh đang cần traffic ban đầu và chạy để nó index hết nhanh thôi , chả chạy để bán hàng gì cả
    thấy nhiều người hay bảo tìm mấy dịch vụ chạy QC Google siêu rẻ mà chạy , mấy dịch vụ này là toàn kiểu bùng tiền Q.C này phải không
    e có nên dùng không nhỉ
    và mn có biết chỗ dịch vụ nào uy tín nhận chạy ngân sách thấp giới thiệu e giúp

2. money

money Hương Chủ

Hóng ké.
    Mà có anh em nào chạy Q/C FB không nhỉ? Chạy sạch nhé.

3. trong max

trong max Bang Chúng

củng đang hóng vụ này

4. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Diễn đàn có cậu tên Nam gì đó. Chuyên chạy. Giờ ko biết còn làm ko.

5. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Hỏi thế này thực sự rất khó trả lời trừ khi trong diễn đàn có người đang làm dịch vụ như bro hỏi thì mới trả lời chính xác được.

Còn nếu dựa trên phán đoán thì có thể là chạy bùng có thể là chạy với CC chùa hoặc đại loại thế. Cũng có thể là nó chạy 30k/ngày focus vào những keyword có CPC siêu rẻ kiểu 200đ / click hay đại loại thế.

Tiếp theo là việc nếu sử dụng dịch vụ dạng này có ảnh hưởng tới Domain không như việc Domain có bị vào Blacklist của Google hay bị cắm cờ hay không thì trừ Google ra không ai trả lời được nhưng theo mình nghĩ cũng hên xui thôi. Vì nếu đơn giản thế thì mình cứ thuê các bên chạy bùng chạy láo này chạy cho cả list domain đối thủ thế là xong :D

Tất cả chỉ là phán đoán cá nhân không phải lời khuyên.. à mà thôi quen mồm @@

6. baduymda

baduymda Sơ Nhập Giang Hồ

Từ kinh nghiệm thực tế bên mình thì thế này.
    1. Triết khâu 50%. Trước bên mình có đơn vị cung cấp thẻ visa chào mời sử dụng thẻ với mức triển khấu đến 80%. Nếu bên mình chạy chiết khâu 50% thì cũng lời 30%. Nhưng việc này nó liên quan đến pháp luật nên bên mình ko sử dụng. Các công ty chạy triết khấu thế này, bạn nên xem xét cẩn thận.
    2. Ảnh hướng domain không? Trước đây rất nhiều năm về trước, khoảng trước 2015 thì có ảnh hưởng, các site mà có lịch sử chạy xấu thì thời gian xét duyệt lâu hơn, gọi lên tổng đài google ads, họ bảo domain này trước đây có lịch sử thanh toán không tốt. Bên mình làm kháng cáo và có nói về việc có thể bị đối thủ phá.. sau chạy được, nhưng nhìn ở mức chủ quan thì nó không hiệu quả lắm.
    Cũng giống như seo, hiện nay việc bắn GSA, link bẩn vào site không còn phá sập được như những năm trước đây. Hay việc không may mua domain cũ ( chủ cũ bị phạt, tác vụ thủ công) bạn kháng cáo nó sẽ bỏ cho bạn.

3. Chỉ tính chạy 1 lần cho site , site mới tinh đang cần traffic ban đầu và chạy để nó index hết nhanh thôi , chả chạy để bán hàng gì cả
    Bạn có thể mua bài viết trên website khác, bài viết từ khóa cpc cực rẻ liên quan lĩnh vực site của bạn. CTA, backlink sang site của bạn. => vừa có backlink, đặt CTA tốt thì có user nhảy sang site. Có user từ backlink thì chắc chắn index nhanh.

7. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

E có thể trả lời 1 số ý như thế này:
    Dịch vụ 900k 1 tháng thì e chả biết là dịch vụ gì, bác có thể nói rõ hơn không
    Chiết khấu 50% là có, không phải bùng đâu, google nó là thằng ăn chắc mặc bền, nên thu tiền trước chạy sau nên hiếm có chuyện bùng được của nó lắm. tiền chiết khấu này là ở các mã khuyến mãi, khi tạo tài khoản mới tùy quốc gia sẽ có mã khuyến mãi, thường là tiêu X nhận thêm 4X, tổng tài khoản chạy được 5X, còn mình trả cho người ta 50% là 2,5X. Chạy kiểu này không ảnh hưởng đến domain đâu, ngày xưa em chạy suốt, không vấn đề gì cả. nếu camp có vấn đề là do content web các thứ có vấn đề chứ k phải vấn đề ở chạy mã. trước đây em cũng nghĩ đến và test rồi nhưng nếu không bán hàng mà chỉ kéo traffic không thì sẽ không hiệu quả, lỗ sml, tiền doanh thu từ admob chả bù đc bao nhiêu nên khuyên bác là bán hàng thì hãng chạy. Còn ảnh hưởng đến seo các thứ cũng không luôn, mà em nghĩ là còn tốt cho seo ấy chứ, vì người dùng thật click vào site mình mà.
    Chạy bên fb thì có rất nhiều dạng chiết khấu, do thằng fb này nó cho trả sau, dân gian không gọi là bùng mà gọi là "quên thanh toán". Em cũng đã thử chạy và cũng lỗ huhu.
    Tổng kết
    Bác chạy cho vui kéo user thật thì được. Chứ làm có lãi thì khó lắm. mà ngân sách thấp tự chạy luôn k cần thuê bố con thằng nào cả, giờ scam như rươi ấy, mấy đồng bạc đánh rơi mất thì không tiếc nhưng mà bị scam thì lại cayyyyyyy

Nai and money like this.
  8. xmenvn2510

Đúng chuyên gia đây rồi :D

9. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

dạo này đổi sang abmob có tí hope hơn rồi anh ạ, anh giờ còn bán gà content nữa không

10. money

money Hương Chủ

Giàu.

11. JOHN YTB

search thấy vài dịch vụ rẻ như này đây

ảnh hưởng SEO thì nói trường hợp nếu bị bùng ý
    mà thường bùng thì bùng dc khoản bao lâu là bị nó biết xử

Last edited: Mar 28, 2022
  12. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

5 từ khóa chọn mấy từ kiểu: xsmb, xsmn, kqxs @@ 900k cũng đáng =))

13. HUYNHCVCX

HUYNHCVCX Tân Thủ Thôn

Ben FB co khuyen mai khung vay ko ban, trung binh 1 click re nhat khoang bao nhieu $

14. xmenvn2510

Vẫn bán e ơi, toàn khách quen mua e à.

15. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

nhìn cái ảnh là né ngay ra chứ bác. bài toán dễ hiểu là mỗi từ khóa có độ cạnh tranh khác nhau nên CPC khác nhau, đằng này có 900k mà đòi 5 từ khóa top lại hiển thị 24/7? bố nó là google cũng k làm đc luôn ấy chứ. Còn vấn đề 2 bùng thì không ảnh hưởng gì đến seo cả, em cam kết luôn, còn về uy tín của em thì như mấy video 3 đời trị xương khớp ấy. Chạy ads google có cần xác minh domain đâu, nếu thế muốn chơi bẩn đối thủ thì lại dễ quá
    --- Double Post Merged, Mar 28, 2022, Original Post Date: Mar 28, 2022 ---
    ngon thế chạy mấy từ khóa bất động sản có phải ngon hơn không bác. Tháng tà tà làm 1 căn là đc ròi
    --- Double Post Merged, Mar 28, 2022 ---
    fb không có khuyến mãi như google, thỉnh thoảng nó có cho 5$ chạy vui vui, nhưng mà rất hiếm có. tuy nhiên bên fb lại có rất nhiều cách chạy chiết khấu khác nhau, cũng đủ thể loại tút, đôi ba dòng thì không thể nói hết và em cũng chỉ biết 1 phần thôi, giá click thì cũng muôn hình vạn trạng tùy thuộc vào ngành và quốc gia của mình nữa bác ạ. Còn đặt giá thầu thì nhỏ nhất mình đc đặt là 0.01$, nhưng mà k có nghĩa là cái nào cũng 0.01$. có thể đắt hơn hoặc rẻ hơn

HUYNHCVCX likes this.
  16. JOHN YTB

thấy rẻ thế nghĩ 100% là bùng hoặc scam rồi
    mà nghĩ là trường hợp bùng thì chạy cũng dc nếu ko ảnh hưởng site , mất 900k chạy cả tháng trời ngon quá r :3
    mà ko biết bùng là thường bao lâu là bị gg nó phát hiện xử thôi

thôi để đi tìm mấy đứa chạy chiết khấu 50% chạy

17. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

check kĩ uy tín nhé. giờ thời buổi khó khăn mấy ông chạy kiểu này cũng chảnh chọe lắm. cũng k phải dạng kinh doanh nào mấy ông cũng chạy đâu

JOHN YTB likes this.
  18. HUYNHCVCX

HUYNHCVCX Tân Thủ Thôn

Mấy trang như Popads, mgid có thể chạy rẻ hơn ko nhỉ. Tks bạn nhiều

19. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

có bác ơi, các dạng net như bọn này thích hợp chạy để kéo traffic hơn đó, nó rẻ hơn khá nhiều, nhưng lại k phù hợp để bán hàng vì k ra sale. trước e có chạy của thằng bidvertiser, nó cho 50$ chạy install app éo ra cái nào. nên e đúc rút kinh nghiệm là mấy net dạng native như này giá click rẻ nhưng éo có ra chuyển đổi. bán hàng cứ fb google mà vã, đắt nhưng chất lượng

HUYNHCVCX likes this.
  20. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Muốn kiếm traffic US thì có net nào giá rẻ ko bác?