Hỏi về Cloak Link & Block IP - Device

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Tungf Anh, Jul 2, 2021.

1. Tungf Anh

Tungf Anh Khách Qua Đường

Chào cả nhà CFMMO.
    Em đang tìm hiểu về dạng code xử lý như này.
    Em muốn sử dụng chặn IP từ phía Server bằng JS sau khi gán code vào website
    Cụ thể là em có 2 server
    Server 1. Chứa 2 website 1+2
    Server 2. Check IP,Device bằng JS (điều khiển các option như cho phép truy cập website bằng 4g, wifi, desktop, mobile)
    Cụ thể như sau: khi tạo các option từ phía server 2 sẽ cho ra 1 đoạn Script để gắn vào thẻ <head> website 1, nếu option chặn IP 1.1.1.1 và WIFI thì KHÁCH 1 sẽ chỉ ở trang WEBSITE 1, ngược lại nếu KHÁCH 2 không bị chặn và sử dụng 4G thì sẽ được di chuyển vào WEBSITE 2 thông qua WEBSITE 1.

Em đã tìm search khá nhiều Key trên GG mà chưa có kết quả, nên mạn phép lên đây hỏi mọi người để mong sao có key để giải quyết vấn đề này. Em là Newbie nên mong mọi người thông cảm

Chúc cả nhà mình có thật nhiều sức khỏe và kiếm được nhiều tiền ạ <3

2. firefox

firefox Bang Chúng

Đây là 1 câu hỏi trộn lẫn cả kỹ thuật aff, backend, frontend, network. Câu hỏi bị khó hiểu do bác mô tả kiểu nửa biết nửa không và giấu đi mục đích.
    Em xin giải thích vài điểm, bác có thể dùng để tìm hiểu thêm
    • "check ip bằng": Js ko check được ip, nếu bác muốn cố tình check ip thì bác cần tạo 1 request tới server nào đó bằng js để server trả lời câu hỏi "ip của client đang là gì"
    • Chặn "Ip 1.1.1.1". Câu hỏi này sai, có thể phải hỏi là chặn "các truy cập sử dụng vpn 1.1.1.1". Đây là vpn của thằng cloudflare, cách detect thì giống như detect tor connection thôi, cf họ có public ip range của các exit node
    • Phát hiện 4g/wifi: cái này ko phát hiện được, nhỡ đâu nó xài mạng dây thì sao, hoặc nó phát wifi bằng hub 4g thì sao, hoặc 2g, 3g. kkk :)). Nhưng có cách để xác định ip đó có phải đến từ một "mobile network provider" hay ko. Từ khóa tìm kiếm là ip2location. mobile network code để biết nhà mạng, hoặc netspeed để biết kiểu kết nối (cáp quang, mobile. ,. )
    • Desktop or mobile? Cái này js check được, dựa vào user agent, tự google thêm và đừng gộp 2 cái này vào vụ 4g/wifi nếu ko muốn lạc lối
    • Server 1, server 2, site 1, site 2: ùi ôi lằng nhằng quá, bác chỉ quan tâm tới như này: để làm được việc này, bác cần cái api endpoint, api đó tích hợp tính năng trả về các flag như: is mobile device, is mobile network, is from 1111,hay thậm chí và nhả luôn cái url site 2 nếu bác muốn giấu
    • Bác deploy cái api đó ở đâu tùy bác. Sau đó, ở đoạn js trên header bác request về end point đấy rồi xử lý các bước tiếp theo

Last edited: Jul 5, 2021