Hỏi về "Crawled - currently not indexed"

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Download, Dec 22, 2022.

1. Download

Download Khách Qua Đường

Hi các bác, con web em mới làm chủ đề tech, post dc gần 300 bài, mà có 110 bài dính cái "Crawled - currently not indexed". Các bác cho e hỏi là sau này nó có index lại cho mình các link đấy không, hay là Google nó bỏ hẳn. Trong số link đó của e có 1 nửa là hình ảnh, các file ảnh .webp

Content của e thì đi xào, và đã unique, mỗi bài tầm 200 - 500 từ, có cái tiêu đề thì 1 số bài e gen từ google search term ra, thì liệu có phải vấn đề nằm ở tiêu đề ko. Domain 6 tháng tuổi, nhưng web và content mới úp lên dc 5 tuần. Có nhiều bài e set createdAt date random trong khoảng thời gian 6 tháng gần đây, chứ k phải date là lúc post bài. Để google nó crawl vào cảm giác như web mình publish từ 6 tháng trước ồi ấy.

Đầu tiên e bị dính cái "Discovered - currently not indexed" nữa, nhưng submit lại thì nó đã index cho em. Liệu có phải web mình mới làm nên bọn google nó deindex ko, và lúc web lên lâu rồi thì có đỡ ko ạ.

Nhiều năm r em chưa làm web, nay quay lại làm thấy bỡ ngỡ quá, mong các bác thông não giúp.

2. Vuonglechi

Vuonglechi Sơ Nhập Giang Hồ

Cái này hên xui lắm, Nhưng mà bác post 5 tuần k thấy thay đổi thì 99% là nó sẽ không thay đổi

3. no-reply

no-reply Bang Chúng

Theo kinh nghiệm của m thì 99% nó sẽ ko index lại. Bác đã bỏ qua quá nhiều update nên sẽ còn bỡ ngỡ nhiều nhé bác. Thời điểm 5 năm trước còn dễ ăn, so với bây giờ đã khó hơn rất nhiều rồi.

4. Đang ngủ vợ rủ

Đang ngủ vợ rủ Tân Thủ Thôn

Thời của mix lụi rồi, vẫn có tiền nhưng mà tiền cafe {hehe}

5. Download

Download Khách Qua Đường

:< buồn quá, thế là oẳng thật r

6. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Ít nhất cái crawled nó cũng cho thớt biết được là Google nó vẫn còn vào đọc, chỉ là nó ko thèm index thôi. Nên tranh thủ lúc này để đa dạng content

7. Download

Download Khách Qua Đường

em test nhiều thứ với nó quá, bh k biết chính xác nguyên nhân là gì

sitemap thì priority của mỗi post e để random
    tiêu đề home page, và các articles thì em update lại 3 lần trong 5 tuần qua
    layout html của cả web cũng thay đổi 3 lần

liệu có khi nào do em add web vào google master tool, nên tụi nó có thêm nhiều metrics hơn để đánh giá chặn mình cho tiện ko ta {nosebleed}