Hỏi về Facebook

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by money, Mar 30, 2018.

1. money

money Hương Chủ

Khoảng 2 tháng nay FB của nhóc nhà mình hay có lời mời kết bạn linh tinh như trong hình.
    FB này tạo bằng email mới và số đt mới hoàn toàn (mình đăng ký SIM mới cho nhóc xài - trước đó có ai từng xài số đt này thì ko biết)
    Khả năng nhóc vào web hay xài ứng dụng linh tinh thì thấp vì mình quản lý chặt. Chỉ có 1 kênh là vào các game như Liên quân, Đột kích, Truy kích, ... (đăng nhập game thông qua tài khoản FB)
    Ngoài ra thì còn lí do gì mà lại có lời mời kết bạn kiểu này nữa không anh em?

Linh likes this.
  2. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

dựa vào bạn bè đang có, nếu 1 nick mới kết bạn với bạn của mình thì khả năng mình sẽ được suggest việc này. vì nick ít bạn bè quá
    kết nhiều bạn lên là ko còn thông báo này

3. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Xem có tham gia group nào ko anh. Vì nó quét uid qua group nữa.
    Mà thôi, em thấy acc này có vẻ ngon đó, anh lấy sài luôn đi anh. Tạo cho con anh cái acc mới :D

4. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Bác không xài thì share cho em nhé, kec kec

5. money

money Hương Chủ

Vào xem thử mấy nick kia thì không có bạn chung. Vậy sao nó mời mình được?

Nhóc nhà anh không tham gia group nào cả.

6. Nai

Vậy bó tay rồi, trường hợp này mới thấy. Đúng là chỉ gặp không thể cầu mà

7. money

money Hương Chủ

Anh nghĩ là do số đt. Chắc trước kia số đt này là của 1 checker nào đó :(

8. Nai

Vậy lặp thêm topic đấu giá ở diễn đàn rồi mở hàng cái sim của anh luôn đi nà {dribble}

9. money

money Hương Chủ

Anh không có thói quen đùn đẩy khó khăn cho người khác :D

10. nguagovt

nguagovt Sơ Nhập Giang Hồ

facebook nó theo dõi và tương tác rất khủng.
    Nếu dùng bằng đt có khi là tìm kiếm nhiều nội dung nhạy cảm hoặc thông qua lúc đang dùng đt nói chuyện thì fb nó theo dõi cuộc gọi và lọc chủ đề luôn à {amazed}

11. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

Nếu cháu nó qua 10 tuổi thì anh cũng nên cho nó hưởng quyền công dân đi là vừa

12. money

money Hương Chủ

SIM này gắn trên iPad nên ko gọi được. Mà thằng nhóc cũng ko xài Messenger.
    Tờ rim chưa mọc lông lấy đâu ra quyền công dân {doubt}{doubt}{doubt}

13. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Cha mẹ ơi toàn xôi với bưởi không à!!! Vậy là tiêu thằng nhóc rồi kiểu này còn đầu óc nào học hành gì nữa :D. Khả năng 99,99% là do số điện thoại nha @money nghiêm túc!

money likes this.
  14. nguagovt

Em cũng dùng ipad đây cụ.
    2 thằng ngồi nói chuyện chém gió với nhau là định mua con casio ae1200whd.
    Éo ngờ lúc sau mở ra có cái list quảng cáo to đùng về đồng hồ. Có luôn cả em nó trên lazada, shopee mới vl chứ

15. money

money Hương Chủ

Nghi vấn nó nghe lén anh em nói chuyện với nhau thì cũng có thấy nhắc đến nhưng mềnh ko nghĩ nó dám làm vậy đâu. Khả năng ông bạn kia có nằm trong friend list và có lịch sử tương tác liên quan đến con casio đó rồi. Giờ 2 ông lại nằm cạnh nhau (detect location) thì nó merge cái interest lại với nhau.

16. money

money Hương Chủ

Em cũng nghĩ thằng chủ cũ của số đt là checker. Vì em mua 2 số đt, 2 ipad và tạo 2 acc FB cho 2 thằng nhóc cùng lúc. 2 thằng nhóc toàn chơi cùng nhau(cùng giờ, cùng game, cùng địa điểm) mà chỉ acc FB của thằng nhóc anh bị còn acc của nhóc em thì ko có gì.

17. automan

automan Hương Chủ

có nhiều cách

• cùng mạng
    • cùng device
    • sdt
    • friends of friends
    • chat vs user khác qua chatbot, ví dụ chatvn chat với người lạ, chat với 1 người nào đó, ra thấy fb nó suggest luôn, em từng bị rồi kaka .
    mấy cái này acc clone em bị hoài .

18. nguagovt

Tên đó ko thích casio bác ơi. Bọn em chỉ nói chuyện về đồng hồ 1 buổi tối đó thôi. Ấy thế mà nó hiện cmn quảng cáo đồng hồ cả tháng trời. Thế nên em quất luôn em nó roài {doubt} mà em thấy bọn tinhte nó có bài viết quảng cáo con đồng hồ đó. nhìn thấy hay hay chứ em còn chửa có đc đọc bài đó {brick} nên chỉ nghi bọn FB nó nghe lén.

19. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

cái vụ nó nghe lén qua micro thì nhiều người nói rồi. Nghe lén đủ thứ trên đời hết á

20. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Facebook mềnh bữa truuớc nó suggest friend là ba vợ, má vợ, anh vợ, em vợ ...lịt mẹ mềnh xài nick fake đéo muốn cho ai biết kể cả vợ mềnh còn ko biết nick của mềnh, mà giờ facebook nó lôi cả họ bên vợ ra suggest friend thì đích thị là chỉ có cái số điện thoại thôi vì trong điện thoại mềnh có lưu danh bạ mấy người này :D, kể cả mấy ông tài xế mềnh hay kêu xe đi nó cũng suggest friend luôn :D, cũng nhờ qua số điện thoại!

Email thì mềnh xài 10 minutes email (sau 10 phút email acc đó sẽ bị xóa) nên chắc chắn nó đéo có cửa để mò qua email!!!

https://www.10minutemail.com/

Last edited: Mar 31, 2018