Hỏi về modem của FPT

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Lãng KHách, Oct 28, 2021.

1. Lãng KHách

Lãng KHách Tân Thủ Thôn

Hình bên dưới là trang quản trị modem của FPT ạ. Em có viết cái puppeteer để nó tự reset ip. Mà xíu là nó tự động logout ,em đã pass cookie ngon lành truy cập ok khi chạy pup , mò mẫm mãi ko tìm ra cách giữ connect vĩnh viễn. Mọi người giúp em với ạ em cảm ơn [​IMG]

2. wpresources

wpresources Bang Chúng

3. Lãng KHách

Lãng KHách Tân Thủ Thôn

ý em là đăng nhập rồi chỉ sài lại cookie thôi pác.Em mở trình duyệt sẵn chỉ cần gọi request là nó click btn thôi , không phải mở lại browser xong login rồi reboot.

Modem Viettel có phần cookie nerver die mà FPT lại không có mới đau

4. firefox

firefox Bang Chúng

thử cách bác wpresource gửi đi, đẹp nhất là ssh (cách 1 trong link bên trên) vì quanh đi quẩn lại nó cũng là linux thôi, đẹp thứ 2 là f12 (dễ hơn cách 1 ) lấy gói đăng nhập + gói reset rồi nhại lại, sau đó nhét hết vào cron hoặc task schedule.
    Mới tập auto kiểu macro như này thường bị cái suy nghĩ lối mòn, chỉ tin vào những gì mình thấy nên cứ nhất thiết phải cố mở trình duyệt trình duyệt, cố giữ cookie, cố giả lập sự kiện click....
    --- Double Post Merged, Oct 28, 2021, Original Post Date: Oct 28, 2021 ---
    mà reset modem thì vẫn là suy nghĩ lối mòn nhé, bản chất của việc cấp lại IP là nó khởi tạo lại kết nối pppoe lên nhà mạng, vậy thì chỉ cần reset cái kết nối đó thôi, sẽ có IP nhanh gấp 3 lần, cục modem của bạn cũng chả phải tốn thời gian để khởi động lại toàn bộ hệ thống, rồi dhcp các thứ các thứ tốn mất thêm vài giây lâu lắm

5. Lệnh Hồ Bơi

Lệnh Hồ Bơi Tân Thủ Thôn

em ghi nhầm reset thành reboot anh , cái modem này có cái nút reconnect chưa đầy 5s là sài đc ip mới ssh có câu lênh nào reconnect lại ko anh ?

6. firefox

firefox Bang Chúng

f12 bắt gói đăng nhập + gói gửi lúc reset, xong nhại lại bằng bất cứ ngôn ngữ nào bạn cần, mình nhớ hồi trước có hướng dẫn bạn ở 1 topic khác rồi