Hỏi về net ValueImpression

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by no-reply, Sep 19, 2019.

1. no-reply

no-reply Bang Chúng

Tình hình là dạo này doanh thu adsense của em nó giảm mạnh quá, RPM tụt nhanh hơn tụt quần trong khi lượng uv vẫn ổn định và tăng đều. Thế nên e đang cần tìm thêm net mới. Đã thử đkí qua ezoic, mediavine thì đều bị nó reject thẳng tay do nội dung ko phù hợp.
    Hôm trước e vừa có pm hỏi anh automan để đăng kí thử net vdoai nhưng chắc tại mới đặt nên cpm của e có cùi quá, được có 1.4. Lại còn net 60 nên nếu ko thấy khả quan hơn chắc e tháo bỏ. {beat_shot}
    Dạo này e thấy có thằng ValueImpression này nó spam mail e kinh quá, vào thử trang chủ thấy nó cũng kiểu như Ezoic dạng partner của Google. Nhưng xem thông tin liện lạc thì mới ngớ người ra là công ty trụ sở tại VN nên e đang sợ kiểu công ty ma, scam, lừa đảo.

Vậy nên e đăng topic này lên hỏi xem đã có anh chị nào đăng kí thử bọn này chưa ạ, nếu đc cho e xin ít review với ạ? Hoặc nếu ace nào biết net nào xịn chỉ cho e với ạ.
    Sự thực trong mấy năm trở lại đây chưa năm nào e thấy đói như năm nay. {cry}

2. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

CPM đc 1.4 mà còn cùi hả cụ

3. money

money Hương Chủ

1. Em đói kệ em chứ, thích trình bày thì lên phường nhá.
    2. Dell có net nào based on adsense mà net payment 60 days cả. Nếu có thì network đó đang chiếm dụng vốn của em thôi vì 30 days là adsense nó trả tiền rồi, net 60 days là nó ăn lời của em đấy. Quên cmn đi.

no-reply likes this.
  4. no-reply

no-reply Bang Chúng

8k page views/ngày mà ads hiện có hơn 1k xíu, min pay 100, net 60 {sad}

5. no-reply

no-reply Bang Chúng

1. Bây giờ mà lên phường trình bày là nó gửi thằng lên cục thuế luôn đấy anh. Trước e đọc báo thấy có nói cứ phát sinh tiền từ trên mạng, thu nhập có mấy trăm ngìn 1 tháng cũng có bị gọi đi đóng thuế hết.
    2. Nghe a nói vậy thì chắc nay e tháo nó luôn, ko đợi chờ gì nữa.

6. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Tỉ lệ hiển thị của bạn thấp vậy. Tối ưu lại layout xem sao b

no-reply likes this.
  7. money

money Hương Chủ

Ò, kệ em, vẫn trình bày lắm quá, cứ làm thôi {look_down}

8. automan

automan Hương Chủ

Vdo ko phải based adsense. Nó là video ad riêng. Lúc e mới join là net 30, giờ publisher mới nó làm net 60. Mà thằng này ko phải e join lúc đó thì giờ chắc cũng ko join. Vì thủ tục lằng nhàng và support rất chậm.

Còn bây giờ thì kệ nó cứ lãnh tiền hàng tháng chẳng quan tâm lắm. Cpm của em 5-6 lận, của thím no-reply có 1.4 thì ko rõ.

no-reply and money like this.
  9. bongbee

bongbee Khách Qua Đường

Mình đang chạy valueimpression được 3 tháng thì thấy ok. Net này ở VN nhưng trụ sở sing thì phải. Quan trọng là vẫn nhận được tiền là yên tâm rồi. Site mình vn là chính nhưng có vài phần us thì đang có cpm ~2.1. hồi đầu mới chạy thì net-30 nhưng bây giờ đã được áp dụng net 0 nên nhận tiền nhanh hơn, đầu tháng sau là nhận tiền tháng trước.

xmenvn2510 likes this.
  10. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Net này là cpc hay cpm vậy bro.

11. bongbee

bongbee Khách Qua Đường

CPM cả video và banner bạn nhé !

xmenvn2510 likes this.
  12. Thương Thương

Thương Thương Khách Qua Đường

valueimpression chạy được site dính bản quyền ko bác? Với cả fillrate cho video của nó cao ko ấy?

13. sincos

sincos Bang Chúng

valueimpression trước có 1 cậu seeding trên ddth.... đợt đó nó yêu cầu 100K pv/mo. Cách đây 1 tuần mình add thử mà vẫn đang pending.... chắc cá trê pv thấp.

Bác nào có rành ezoic không cho mình hỏi tí sao nó bắt add tùm lum hết vậy.... từ DNS rồi cloudflare rồi, google exchange... và cả google adsense nữa...... Mình còn cái phần google exchange vẫn thấy chưa active... nên vẫn chưa show được ads.

Mà cũng chả biết lấy code ads của nó ở chỗ nào luôn. Thấy có add mấy cái widget nhưng chỉ là html snippet mà thôi. Chả thấy javascript ở chỗ nào.

@no-reply: Bạn làm như nào vậy?

14. money

money Hương Chủ

DNS và CF: bắt buộc phải àdd. Nếu ko muốn tích hợp CF của mình thì dùng default của Ezoic.
    Google Exchange là mình apply để google accept thì Ezoic mới có thể hiện google ads trên site.
    Adsense thì cứ nói là mình ko muốn tích hợp (email cho thằng acc manager mà nói)
    Ads chưa show là vì 2 lí do:
    1. Chưa đặt các place holder lên web. Nói luôn về cách hoạt động của Ezoic: khi em đặt place holder lên web, Ezoic sẽ dùng thuật toán tự động thí nghiệm để biết place holder đó có nên hiện ads ko, hiện ads format nào tốt nhất ... Do đó nó cần khoảng 1 tuần test để có doanh thu tối ưu. Và em nên đặt khoảng 15-20 place holder, nó sẽ hiện ko full đâu.
    2. Em chưa email cho acc manager nói tao đã integrate xong rồi (3 hay 4 tích đều xanh, nếu cái ad exchange chưa xanh cũng cứ email). Nó sẽ manual review rồi báo kết quả. Sau này có add site mới qui trình cũng y như vậy.
    Nhân tiện thì anh mới bỏ Ezoic rồi. Thấy ghét thì bỏ vậy đó.

sincos, Nai and Dang like this.
  15. haoseoweb

haoseoweb Sơ Nhập Giang Hồ

Web US 5k visiter/ngày , 70% US , đặt 3 banner thì được thế này
    Ưu điểm : thanh toán đều , có cổng payoneer , nhược điểm là nhiều khi cách tính IMP khá tào lao , có ngày visit cao thì lại tính IMP thấp, có ngày visit thấp lại tính IMP cao ^^ khó hiểu .
    Mình thử đặt riêng ko đặt kém GA thì thu nhập thấp hơn GA , nhưng đặt chung với GA thì thu nhập cả 2 khá hơn nên bác thử áp dụng như mình đặt kèm với GA xem thu nhập ổn hơn ko nhé .

16. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

Bỏ còn cái acc vs site nào bán rẻ k bác ơi

17. money

money Hương Chủ

Không nhé

18. sincos

sincos Bang Chúng

Yêu anh quá.....{beauty}

19. no-reply

no-reply Bang Chúng

E có viết ở trên là site của e bị nó reject luôn mà có đăng kí đc đâu anh {cry}