Hỏi về setInterval

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by iceball, Apr 30, 2022.

1. iceball

iceball Khách Qua Đường

Hiện tại mình đang chạy setInterval để request lên server , và server sẽ trả data về client. Như trong hình là để 3s 1 lần thì request trước done xong request tiếp theo chạy tới là vừa. Nhưng mình chỉnh lên 1s 1 lần thì nhiều lúc nó bị pending lại 1 đống , từ thằng 5 -> thằng 11 , xong thằng 12 chạy tới thì nó mới response 1 loạt từ 5->11 , xong thằng 12 pending tới thằng 17 (giả dụ vậy) , xong cứ thế bị dồn lại vào nhau.
    Ae cho hỏi cái này là do mạng cùi nên server ko trả về kịp hay như nào nhỉ ? Và có thằng nào thay thế tương đương thằng setInterval này ko
    Server mình đang chạy = laravel , curl qua tiki cũng chưa xài đổi agent hay proxy gì hết (vì chưa biết xài :v)

Attached Files:

File size:
      24.2 KB
      Views:
      14
  2. no-reply

no-reply Bang Chúng

Nếu js thì b nên nắm đc cơ bản của non-blocking trước khi làm

3. iceball

iceball Khách Qua Đường

cái vụ pending như mình mô tả thì làm sao để khắc phục nhỉ , non-blocking mình đọc thì cơ bản là tác vụ trước phải response xong nó mới chạy lần tác vụ tiếp theo -> như vậy chỉ giải quyết đc vụ ko bị dồn cả đống 1 lúc , nhưng thằng trước mà nó tận 5s mới response về thì ko đc , vì mình đang cần request + response trong 1s thôi