Hỏi về stream phim từ VPS

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by nguyen xxx, Oct 10, 2021.

1. nguyen xxx

nguyen xxx Khách Qua Đường

Hi các bác. Tình hình là em đang muốn làm web phim, khoảng chừng 1k bộ. Mà 1 bộ khoảng chừng 1-3GB nên đang định mua con VPS dung lượng lớn bên contabo cỡ 5TB. Khi nào cần thêm thì nâng cấp dung lượng sau. Nhưng mà em đang gặp cái khó là không biết setup web hay nginx, database như thế nào để up phim lên con VPS này rồi stream phim bằng iframe như các trang cho lưu phim để stream như hydrax và doodstream. Các bác nào rành về cái này cho em hỏi giải pháp với ạ

2. VanLong

VanLong Sơ Nhập Giang Hồ

đại gia muốn làm site ba x 4k đây rồi :D

3. haoseoweb

haoseoweb Sơ Nhập Giang Hồ

dùng source phpmelody để quản lý file media nha

4. nguyen xxx

Em thấy nó bao gồm luôn web phải không bác. Nhu cầu của em chỉ cần cái soucre backend của nó để up file media lên rồi từ backend đó lấy link stream sang web khác ấy ah

5. haoseoweb

haoseoweb Sơ Nhập Giang Hồ

mình gợi ý cho bác cái source trên bao gồm backend và frontend , bác ko dùng frontend thì off search đi là được mà..còn muốn theo nhu cầu riêng thì thuê coder thôi bác

6. nguyen xxx

7. laogiavn

laogiavn Sơ Nhập Giang Hồ

Giải pháp ngon nhất của b là thuê fembed ấy. Chọn gói phù hợp chạy trên nền tảng của nó. Ads b thích setup ntn thì tùy

8. nguyen xxx

Giờ nó không cho đăng ký rồi bác ah

9. laogiavn

laogiavn Sơ Nhập Giang Hồ

hôm trước e có đọc ở đâu có người bán thì phải bác thử tìm xem mà hình như thằng doostream nó cũng sell premium banwithd thì phải

10. nguyen xxx

Thằng đó em cũng có sài mà play video nó load lâu vãi bác ah kkk