Hỏi về thanh toán adsense ko thành công

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by skr1107, Apr 24, 2018.

1. skr1107

skr1107 Khách Qua Đường

Chả là hôm 20 e có thay đổi thông tin thanh toán của adsense (add thẻ mới) thì hôm nay vẫn chưa nhận đc tiền, check mục thanh toán trong adsense thấy đã pay và trong bill ghi số thẻ mới rồi, nhưng đến tiền vẫn chưa về. E gọi cho cả ngân hàng mới và cũ thì họ đều bảo chưa có tiền. Vậy bây h phải xử lý ntn để nhận đc thanh toán ạ? Thông tin thẻ mới e soát lại chắc chắn k sai. Tks mn!

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Có vẻ như là nó chưa cập nhật info mới nên pay với cái info cũ rồi. Thím thử xem cái info cũ nó nhận dc chưa

3. skr1107

skr1107 Khách Qua Đường

e check bill thấy trong bill nó pay về TK mới bác ah. Check cả 2 tk đều chưa nhận được tiền. Cũng ko mong nhận đc ngay nhưng muốn biết nó bị lỗi gì để xử lý chứ sang tháng sau mà ko nhận đc tiếp thì móm :D

4. money

money Hương Chủ

Lâu quá ko biết có đổi rule gì ko, nhưng như hồi xưa thì đổi thông tin thanh toán sau ngày 15 sẽ chỉ có tác dụng cho tháng sau. Như trường hợp trên thì nó sẽ pay theo thông tin cũ.

5. automan

automan Hương Chủ

anh xài wire transfer qua bank, thì lần đầu fai ra bank xác nhận, còn các lần sau nó tự vào tài khoản vnd hả a ?

Và tiền bao lâu thì vô tài khoản kể từ email thông báo pay a ?

6. money

money Hương Chủ

Add swift code + các thông tin như tên bank, tên người nhận, số tài khoản USD vào là xong, đâu cần ra bank xác nhận gì nữa em.
    Nhận wire transfer khá nhanh. Thường sáng nay thấy email thì chiều hoặc sáng mai là thấy tiền vào rồi (anh đang dùng ACB).

automan likes this.
  7. automan

automan Hương Chủ

à, tài khoản anh USD, cái em nói tài khoản VND, nếu tièn USD vào lần đầu phải ra bank làm giấy xác nhận uỷ quyền gì đó để khi có usd vao, bank sẽ tự mua ngoại tệ và chuyển vào tk vnd cho anh, luật nhà nước. Vụ này e mới biết thôi .

8. money

money Hương Chủ

Tự nhiên nhận VND làm gì cho mất giá. Nhận dc usd thì cứ nhận.
    Còn nếu muốn có vnd thì bán tiền online từ tk usd sang tk vnd. Lệnh này thì số dư cập nhật ngay tức thì.

automan likes this.