Hỏi về traffic từ Seychelles tăng đột biến (Google Analytics)?

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by thanhtoan1196, Aug 7, 2022.

1. thanhtoan1196

thanhtoan1196 Sơ Nhập Giang Hồ

Theo thống kê của Google Analytics thì mấy ngày nay web của em có traffic từ Seychelles tăng đột biến, nhưng check ở GSC và Adsense thì không thấy tăng.
    Script Google Analytics chỉ chạy khi có event scroll, nên em chưa xác định được đây là bot hay user.
    Trên BHW cũng có người bị giống vậy: https://www.blackhatworld.com/seo/has-anyones-rankings-died-today.1425882/page-2#post-15503785
    Có bác nào có tình trạng tương tự không ạ?

2. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Đang bị và vừa 1 acc adsense limit ads, cay

thanhtoan1196 likes this.
  3. command

command Bang Chúng

Khả năng bị drop traffic do Google update đợt mới từ ngày thương binh liệt sĩ 27/07 ấy, mình cũng thấm đòn nhiều sites.

4. Vuonglechi

Vuonglechi Sơ Nhập Giang Hồ

Mình cũng thấy lạ sao có ông Seychelles xuất hiện. Thì ra cùng cảnh ngộ

5. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Traffic e vẫn thế, có điều cái site đấy acc adsense đấy lâu lắm rồi ko phải can thiệp gì thì nay dính limit ads nên e check qua thấy 1 mớ traffic từ cái nước đông phi kia giống ae, ko biết có phải do nó ko

6. thanhtoan1196

thanhtoan1196 Sơ Nhập Giang Hồ

e xem report của adsense thì doanh thu từ nước đó ko tăng, e nghĩ chắc ko phải do nó
    --- Double Post Merged, Aug 7, 2022, Original Post Date: Aug 7, 2022 ---
    có khi nào nó là con bot unofficial của google để do thám các site của ae ko nhỉ ^^

7. command

command Bang Chúng

Bác có tư duy sâu xa lắm mới nghĩ Google nó đặt servers ở Seychelles chỉ để kiểm tra xem những sites đáng ngờ. Bác có biết là theo nhiều người Googlebots chỉ đặt tại USA ko? Mình cũng thấy suy đoán này là đúng vì mình chưa thấy Googlebots có IP ngoài nước Mỹ. Dù Google có data center ở nhiều nước tại châu Âu, Á và Úc.

8. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Đến nay vẫn 1 mớ traffic này, có ae nào block chưa

9. Vuonglechi

Vuonglechi Sơ Nhập Giang Hồ

Em kệ thôi vì nếu của bác Google mình cũng phải cho bác soi ạ

10. automan

automan Hương Chủ

Có site bị đây, tăng 30% tưởng ngon, ai dè toàn location đó. Mà view từ các net và adsense ko tăng là thấy nghi rồi.
    --- Double Post Merged, Aug 11, 2022, Original Post Date: Aug 8, 2022 ---
    đến hnay thằng này vẫn còn nhỉ, analytics thì tăng mà pageview các net ko tăng {beat_shot}

11. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Block 1 cái rớt 40% :v