Hỏi về vấn đề bakclink cho người mới

Discussion in 'Search Engine Optimization' started by diendh, Jul 18, 2022.

1. diendh

diendh Khách Qua Đường

mình mới học seo cho website. cho m hỏi có tool nào hỗ trợ đi backlink không? ưu và nhược điểm là gì vậy? mong được giúp đỡ về vấn đề này.

2. baduymda

baduymda Sơ Nhập Giang Hồ

Nếu là người mới về seo, khuyên bạn nên tạo cho mình 1 bản kế hoạch đi link, theo ngày, tuần, tháng năm.
    Tính toán được bao nhiêu link là cần và đủ. Khi thành thạo rồi, tìm hiểu tool đi backlink cũng chưa muộn. Chưa thành thạo seo lắm mà băm tràn lan link vào. có ngày bị đuổi việc 19

diendh likes this.
  3. diendh

diendh Khách Qua Đường

cảm ơn bác rất nhiều. bác chỉ thêm cho m các tool hữu dụng về chất lượng và giá thành với. để ngồi tìm hiểu thêm :)

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

thấy các pro seo toàn xài excel thôi

5. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Không PRO nhưng mình cũng sài Excel :3

6. Hai

Hai Tân Thủ Thôn

E toàn sài google sheet

AkuVn likes this.
  7. Quangsilic

Quangsilic Khách Qua Đường

Bạn mình (Mr P) thì từng dùng GSA Ranker (Đức), SEO Autopilot (Hy Lạp), RankerX....

Nó bảo SEO Autopilot là dễ dùng, và link về ngon nhất.

Bạn có thể dùng thử.

Tuy nhiên nó bảo, kỹ thuật bắn thì không khó, nhưng tư duy bắn thế nào mới là quan trọng :)

Bản thân mình đã và đang làm dịch vụ SEO, tuy nhiên mình cũng chưa dám dùng thử các tool này, vì sợ ... lên đường :)

Nếu phục vụ cho SEO (dịch vụ, làm kinh doanh..), bạn có thể build backlink thủ công trước để hiểu nguyên lý, sau này rành và có tiền thì đầu tư mua backlink báo, PBN, Guest Post... sẽ ngon hơn.

Nếu phục vụ cho Auto thì vấn đề có thể khác, vì số lượng URL cho Auto quá lớn (vài chục / trăm ngàn URL..) so với mảng dịch vụ SEO bình thường ( vài - vài chục URL) mà thôi.