Hỏi về VPS cho site Auto

Discussion in 'AutoBlog' started by TrangInTrang, Oct 29, 2017.

1. TrangInTrang

TrangInTrang Tân Thủ Thôn

VPS cho site auto cần gì load nhanh các bác. CPU hay RAM...
    Dịch vụ cung cấp nào tốt cho VPS DMCA load nhanh các bác

2. money

money Hương Chủ

Tuỳ chức năng của web làm gì mới biết cần gì để nhanh chứ thớt. Query db nhiều thì cần nhất ssd chứ ko phải cpu hay ram.
    Né dmca thì tìm mấy nhà cung cấp offshore hosting.

TrangInTrang likes this.
  3. TrangInTrang

Cám ơn bác Money. Curl hoàn toàn thì dùng cần gì bác.

4. nguagovt

nguagovt Sơ Nhập Giang Hồ

Có 2 thằng này ngon đã dùng qua : veesp.com, abelohost.com.
    Thường những server ở Châu Âu ít khi dính DMCA. họ thường bỏ qua luôn.
    Có site UndergroundPrivate.com này rẻ nhưng scam đừng ai dại đụng vào nó nha. Mình mất 130$ với nó, reg mất 2 ngày nó mới kích hoạt, đến ngày thứ 4 nó báo DMCA rồi xóa VPS luôn, kêu support đưa link báo DMCA cho mình xem ntn, nó ko đưa rồi band acc luôn, mặc dù đã mua thêm 10$ gói bỏ qua DMCA của nó nữa.
    Mà giờ làm site mà lắm curl hay dính lỗi full disk, gây nhiều lỗi 404. Google nó trảm nhanh lắm.
    Cứ leech data về PC rồi up lên cho đỡ dính lỗi VPS.

TrangInTrang likes this.
  5. money

money Hương Chủ

Cần nhất băng thông mạnh.
    Nếu có lưu file nhiều sau khi curl thì thêm ổ cứng i/o cao (ko cần ssd vì tốn tiền)

TrangInTrang likes this.
  6. TrangInTrang

Cám ơn cậu nhé. Mình mua script mà sao site người ta load nhanh, Site mình thì check phản hồi từ server chậm. Mình đang tìm cách, còn leech về thì nhiều quá cậu như site youtube thì thôi rồi. Để mình chuyển sang vps mới xem.
    Cám ơn bác nhé.

7. money

money Hương Chủ

Có vẻ bạn đang nhầm lẫn giữa pageload time và response time.
    Mấy cái mình nói ở trên là mặc định response time của bạn ở mức chấp nhận dc (do bạn nói cần gì để load nhanh, đến comment trên lại nói phản hồi từ server chậm :D)
    Pageload là tổng thời gian để user load 1 trang web đến khi họ có thể nhìn thấy được.
    Response time là thời gian mà server phản hồi lại 1 request gọi đến. Thường thì response time chỉ 1 vài miliseconds thôi, ko đáng kể.
    Nếu bạn chỉ chậm response time thì khả năng vps yếu (cần nâng cpu và ram) và cấu hình ko tốt (nên dùng thêm cache, tối ưu css, image, ...) và có thể do cả code ko tốt nữa (nhưng bạn nói mua script của người ta thì tốt nhất nên yêu cầu họ cài luôn trên 1 vps nào đó có cấu hình tương đương vps mà họ chạy demo cho dễ kiểm chứng)

8. nguagovt

Thế thì kiểu gì cũng bị google cho vào spam

9. thetrue

thetrue Sơ Nhập Giang Hồ

nếu nhiều site auto dùng chung 1 code thì GG nó có dòm ngó không các bác. Dùng Cloudflare để ẩn IP server rồi.

10. gu gồ

gu gồ Administrator Staff Member

Auto thì toàn 1 code 1 database nhưng nhiều domain mà =))

11. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Code của cụ ý là layout website hay là code leech thế. Chứ e thấy cùng layout thì làm kiểu đánh nhanh thắng nhanh thôi chứ trường kỳ kháng chiến là chết

12. gu gồ

gu gồ Administrator Staff Member

cùng code, cùng giao diện luôn mà =)) lười chỉnh lắm

13. Nai

Vậy chắc code với layout nó.. đẹp trai rồi. Chả bù với em {beat_brick}

14. console

console Bang Chúng

Làm vậy hết cho nhanh pé

15. Nai

Sao giờ em cảm giác mình hơi gay gay kể từ ngày bị xem là pé quá {cry}

16. nguagovt

Mình vẫn dùng chung code và theme vẫn bt bác, thay mỗi link.
    Có điều thánh kia auto youtube theo ID, mà ID youtube thì chết liên tục lên mới dính google cho spam thôi