Hỏi về watermark content services

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by mr0986, Aug 5, 2019.

1. mr0986

mr0986 Tân Thủ Thôn

Hi all,
    Mình là mem mới, dev backend giờ đang muốn tìm hiểu làm mấy service thử. Mình đang có ý định làm 1 service như sau.
    - cho user upload lên images. Tạo watermark text gắn vào image trả về cho user
    - cho user chọn 1 video từ YouTube. Mình sẽ download video về gắn watermark text trả về cho user. Có thể có thêm option chèn nhạc background

Ko biết trên diễn đàn mình có ai làm cái này chưa nhỉ. Mình nghĩ dịch vụ này mấy anh em làm auto blog, auto video chắc có nhu cầu dùng nhiều?

2. Nam

Nam Sơ Nhập Giang Hồ

Cũng hay :D
    Nhưng Auto Blog / Auto Video của mềnh toàn đi ăn cắp, mà mềnh gắn bản quyền của mềnh vào. Chắc nó quánh chết quá =))

Bạn làm cho những người bán hàng online, gắn số điện thoại hàng loạt cho đỡ cực. Tạo được cái frame nổi bật khung màu cam / đỏ cho nổi bật giữa hàng ngàn sản phẩm trên shopee, sendo. Mình lúc trước đăng chỉ đăng ảnh bình thường, sau này chịu cực làm thêm cái khung (border dày) màu cam và xanh lá, sản phẩm nổi bật, tăng đơn thấy rõ

Last edited: Aug 23, 2019
    Vito_King, mr0986 and Nai like this.
  3. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

Nhu cầu dùng nhiều và cũng đã có nhiều services online. Bác nên mở rộng chức năng nữa có thể auto upload lên youtube, facebook dạng như reup

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Có source sẵn ko cụ, ko ngại thì cho em xin luôn =)). Cái này làm service mà seo được cũng ngon phết.

mr0986 and Nam like this.
  5. Nam

Nam Sơ Nhập Giang Hồ

Cái frame em làm bằng photoshop :v

6. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

{oh}

Nam likes this.
  7. Dang

Dang Bang Chúng

Bạn có thể dùng hàm imagefilledrectangle của PHP để tạo viền cho ảnh, tài liệu tại //www[.]php[.]net/manual/en/function.imagefilledrectangle.php

Nam and Nai like this.
  8. mr0986

mr0986 Tân Thủ Thôn

Mình đang dev cái này. xem như side project. Target thì như thím nói nhắm tới người dùng bán hàng online, tạo bản quyền ảnh, bản quyền video. Mà mình nhắm tới target nước ngoài.
    thấy mấy site dạng tương tự đang charge user theo month mỗi tháng 4,5$

9. mr0986

mr0986 Tân Thủ Thôn

yes. thanks thím gợi ý.

10. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

@mr0986 bro đã code xong quả dịch vụ này chưa vậy. {big_smile}

11. Vito_King

Vito_King Sơ Nhập Giang Hồ

Thêm 1 ý tưởng, cảm ơn các anh

12. mr0986

mr0986 Tân Thủ Thôn

chưa thím. mình vẫn đang nghiên cứu.
    Định code mà thấy cũng chua nên đang tính mua code trên codecanyon về custome lại cho nhanh.

13. xmenvn2510

Oh, bro mua thì mình chịu rồi.
    Định tư vấn mà nói vậy thì thôi.{big_smile}

14. mr0986

mr0986 Tân Thủ Thôn

Mình tính làm xử lý 1 loạt (batch process). ①user upload 1 folder ảnh -> ② user customize watermark -> ③ apply phát là server mình chạy batch xử lý. xong kết quả cho user download.
    Vấn đề gặp phải là bước ②. User customize 1 hình trên browser dùng javascript xử lý ngay trên browser rồi hiển thị cho user xem. Mình phải tìm cách lưu lại các thông số của bước 2 (dùng filter gì, crop ảnh hệ số bao nhiêu, giá trị text watermark...) đẩy lên server. rồi server mới áp batch process cho đống ảnh còn lại.
    chưa kể phải xử lý job queue trên server nữa. ngồi tự code chắc tới mùa quýt {big_smile}. Mình code cũng ko cứng, có thời gian rảnh nên ngồi mần chơi thôi chứ ko phải dân chuyên MMO như mấy thím trên này.

Thím có tư vấn gì có vài lời mở mang đầu óc mình với. {beauty}

15. xmenvn2510

Bạn nói code không cứng nên mình chỉ tư vấn cho bạn xem cái này(nó đáp ứng được tất cả những dòng bạn miêu tả bên trên)
    picturish. vebto. com/login
    Your demo account information
    Email: [email protected]
    Password: demo

16. mr0986

mr0986 Tân Thủ Thôn

{brick} Ah đúng cái mình đang xem {lmao}. ngoài ra còn thằng Pixie cũng của bọn vebto này thấy cũng khá ngon cơ mà chưa có code backend {big_smile}

17. xmenvn2510

Nút like có mà bro này có vẻ lười ghê.

18. mr0986

mr0986 Tân Thủ Thôn

{byebye}

19. Dung Vuong

Dung Vuong Sơ Nhập Giang Hồ

Có cách nào xóa cái watermark trên ảnh k các bác. Dùng code ấy. E dạo 1 vòng trên mạng thì thấy bảo k xóa dc. Ai có idea nào k

20. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Đù. Ý tưởng táo bạo này. E đã thử tìm kiếm và ko thành công. Follow!