Hướng dẫn mua domain giá rẻ chỉ $0,48

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by nhat.itsuper, Sep 15, 2017.

1. nhat.itsuper

nhat.itsuper Moderator Staff Member

- Salepage: https://www.namecheap.com
    - Quyền lợi:
    1 year free whois privacy
    1.99$ ssl for 1 year
    5.98$ for 5 year registration
    - Các loại domain:
    .bid
    .trade
    .webcam
    .party
    .science
    .cricket
    .faith
    .date
    .review
    .accountant
    .download
    .racing
    .loan
    .win
    .men
    .stream
    - Phiếu giảm giá: http://bit.ly/2y1IYa0

giangnam233 likes this.
  2. Huynh Dang

Huynh Dang Khách Qua Đường

1/ Không thấy chỗ nào Hướng dẫn?
    2/ Reg cho acc mới hay acc cũ cũng đc?
    3/ 1 acc giới hạn bao nhiu cái?

3. money

money Hương Chủ

Post link aff ở chỗ toàn cáo già thế này mà ko nói rõ thì phản tác dụng thôi thớt ơi :D

4. nhat.itsuper

nhat.itsuper Moderator Staff Member

K phải link aff của e. E chỉ translate từ nguồn e biết thôi

money likes this.
  5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Giờ mới biết namecheap có link aff nữa =.= Ko biết $0.48 mình được mấy cent

6. automan

automan Hương Chủ

thằng namecheap đó là reseller cỡ bự của enom và 1 số thằng khác thôi, qua pananame mua còn rẻ hơn nó được thêm ít nữa {ah}

7. Nai

Sao em vào trang pananame mà nó bán đâu có rẻ hơn đâu cụ. TOàn hơn $1

8. automan

automan Hương Chủ

ý là bình thường ấy, còn đang tung chiến dịch thì phải rẻ hơn chứ .

9. Nai

Thằng namecheap em thấy ngày nào nó cũng có chiến dịch =.=.
    À mà em đang làm 1 site publish các ebook có trên amazon dạng download thì chơi host của thằng vultr có ổn không bác. Lúc trước em host trên blogspot demo thử thì bị gửi vài cái dmca rồi post chuyền thành draft

10. automan

automan Hương Chủ

đã từng host null book trên linode / vultr / DO thì đều bị kêu xoá ngay khi có report và có khi bị supspend không báo luôn, còn time nó cho thường 24-48h thôi. {burn_joss_stick}

Nếu chơi null book thì xài scaleway, server tại Pháp hoặc Hà Lan, giá rẻ, chạy cũng khá ngon, chưa bao giờ bị gửi mail gì, dù thằng owner nó gửi thẳng tới email protect cc cho nó (scaleway) + thằng cung cấp domain, mà không thấy nó nói gì {hehe}

Còn hoặc xài hàng vietnam là maxserver cũng được, giá hơi cao so với cáu hình, mình có mấy con 25$ cấu hình thì có 3.75Gb, 3 core {big_smile} , thấy cũng hơi đắt, nhưng kệ, host lâu rồi , mấy năm rồi ổn định, giờ move đi chỗ khác lại bị move tới move luii tốn time, {ah} có report thì có cu support ở Hà Nội nó gửi mail kêu cậu xoá link này hộ tớ, thế là xong {big_smile}

thằng maxserver này thì cũng chỉ là reseller cho thằng https://ioflood.com/ hoặc nó mua con server rồi ảo hoá chia nhỏ bán cho mình, không rõ lắm {boss}

Nai likes this.
  11. Nai

Thằng maxserver cuối cùng vẫn phải xóa link luôn à =.=. Em lười check mail lắm.

12. automan

automan Hương Chủ

ừ bác, fai xoá, còn không thì scaleway thẳng tiến, nó không xử lý gì cả, trừ khi bị bên cung cấp domain nó khoá domain {bye}

nhưng mình ignore hết, thằng nào gửi kêu xoá, éo thèm xoá, mà vẫn chưa thấy gì {bye}

Nai likes this.
  13. Nai

Thank bác, phải thử mới biết được. Phương châm của cày auto là méo sợ mà =))

14. automan

automan Hương Chủ

chuẩn {beauty}

dân chơi sợ gì rách bao {boss}

cứ thử/sai hết rồi sẽ thấy nhiều cái rêu rao public là xạo {lol} để ngăn cho mình không làm thôi {matrix} nhất là thằng Gồ {look_down}

15. money

money Hương Chủ

Thằng Vultr khốn nạn nhất luôn :D Trước mình bị 1 thằng bên Đức auto report site mình có virus. Mình trả lời Vultr là mình ko có, nói nó cứ vô link mà check. Email qua lại mấy lần nó suspend luôn cái acc của mình. Bỏ Vultr từ dạo đó. Ko biết do thằng Đức kia nó quyền lực hay do mình customer từ VN mà nó xem mình như ghẻ.

16. automan

automan Hương Chủ

anh còn mail qua lại với nó, em bị nó sups luôn cái 1 chưa kịp biết gì {bye}

giờ vẫn còn 2 acc vultr để host blog cá nhân viết chém gió thôi {biggrin}

17. money

money Hương Chủ

Vậy chắc do Vultr nó khinh mình dzồi :D

18. Nai

Vultr mấy thánh đều chê vì tội support tệ và bố láo bố toét. Em ko phải thánh nên đú đớn vài site đầu :D

19. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

Vultr quản khá chặt mấy vụ vi phạm tos. Support của nó ko nể nan gì mấy KH cá nhân đâu.