Hướng dẫn REG GA khi web gặp lý do "Trang web không hoạt động"

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Name Hải Đăng, Mar 16, 2020.

1. Name Hải Đăng

Name Hải Đăng Khách Qua Đường

Như tiêu đề, nay em ngồi REG được con web mà đến tầm 5 tháng nay không REG được. Mỗi lần gửi Website cho Google thì đều gặp lý do vì web không còn hoạt động nên chúng tôi không phê duyệt trong khi web mình chạy vù vù, Seo vẫn lên ầm ầm.
    Em mần mò thì em liền suy đoán là, có thể web không truy cập được ở nước ngoài vì Host em dùng là ở Việt Nam.
    Oke. Vậy là em chuyển tạm sang con host cùi Hawk Host rồi gửi phê duyệt tiếp.
    => Chiều nay Google báo là đã thành công. Ôi VL. Theo phỏng đoán của em. Có thể các đơn vị Hosting ở Việt Nam hay chặn bot từ nước ngoài, dù mình truy cập được nhưng tại thời điểm đó, kiểm duyệt viên hoặc Bot không truy cập được.
    Vậy cách kiểm tra:
    1. Các bác Ping thử web tại check-host dot net, nếu mà ở mấy nước như Mỹ hay Phương Tây 404, tỉ lệ rơi vào trường hợp của em rất cao
    2. Chuyển Host ra 1 đơn vị nào đó ở nước ngoài, lớn chút, đề phòng họ cũng chặn như bên mình. Rồi Ping lại.
    Hên thì được.

Tony Vu, Nai, nhat.itsuper and 4 others like this.
  2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Vụ nầy mới biêt luôn. Có ae nào thử xem có xài dc ko để mình update vô sitemap

Name Hải Đăng likes this.
  3. Name Hải Đăng

ở đây chắc nhiều cao thủ, Reg phát được luôn, chứ có ai Gà như em đâu bác.

4. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Mọi người ai cũng từ gà rồi đi lên. Cảm ơn bạn chia sẻ nhé.

5. nhat.itsuper

nhat.itsuper Moderator Staff Member

cảm ơn bạn đã chia sẻ

6. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

7. Name Hải Đăng

Của em là trường hợp không được xét do không vô được site mặc dù site vẫn chạy. Của bác là do vi phạm chính sách rồi.

8. Tony Vu

Tony Vu Bang Chúng

Mình đã test nhiều site để reg gà, mình thấy 2 điều quan trọng nhất để reg được là:

1. Content tốt (hữu ích, ko copy, ko xào nấu), ko vi phạm sex, chính trị, tôn giáo, bạo lực
    2. Traffic kha khá chút, tầm > 1K UV/ngày

Site đã bị từ chối, ko sửa đổi gì cứ submit lại hoài thì hết cơ hội luôn.