Hướng đi nào cho Autoblog

Discussion in 'AutoBlog' started by Minh Chien, Jun 29, 2019.

1. Minh Chien

Minh Chien Khách Qua Đường

Các bác cho e xin định hướng về làm Autoblog vào thời điểm hiện tại vs ạ

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Chịu khó Đọc hết cái 4rum nầy là có đủ idea để làm rồi ấy

3. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Tìm cách làm tool hoặc auto nghiêm túc đi bạn :D

fongst likes this.
  4. Minh Chien

mình đọc nhiều rồi, kết luận: một là dân code hai là thuê người code thì mới nên dấn thân vào autoblog nay

5. Minh Chien

chắc copy tay rồi chỉnh sửa lại nội dung content, hình ảnh thôi bác nhỉ, tại giờ a gồ làm gắt

6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Forum có mấy bác ko biết 1 chữ code mần site bằng excel mà vẫn bá đạo. Đứng top cao thủ autoblog vn đó pác.

Minh Chien likes this.
  7. Minh Chien

vâng bác, chắc m chưa hiểu bản chất vấn đề của việc làm autoblog rồi

8. money

money Hương Chủ

Kkk thôi đừng có dụ em nó pé ơi.
    Mần bằng Excel thì cũng có code tí chút bằng các function của Excel rồi. Sau đó thì cũng học code tá lả để nâng level chứ làm gì có chuyện chơi chơi mà kiếm ăn với autoblog được.

Lahm and Minh Chien like this.
  9. money

money Hương Chủ

Ko cần phải là dân code. Code cho autoblog không cần quá giỏi nên hoàn toàn tự học để làm được.
    Đương nhiên nếu có tiền và khả năng thì thuê code vẫn tốt hơn.

Minh Chien likes this.
  10. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Thấy a/e làm google mà hay hỏi vu vơ mấy cái thấy hơi dị ứng chút, thật ra mình cũng đang thu thập thông tin dữ liệu để có 1 luồng content đánh google, vì chơi nó chỉ xảy ra 1 trong 2 trường hợp
    a./chơi real 100% thì cái này cần phải có thời gian.
    b./ còn mỳ ăn liền thì chia làm 2.
    1./ Mua acc GA, mua website, đặt ADS xong mua traffic rồi dùng thiết bị IOS cheat, nếu thành công lợi nhuận hưởng được tầm 35% đến 45%, trừ hết chi phi, còn bi khóa acc bể mỏ mất sạch :D.
    2./ Tự làm hết đỡ tốn chi phí, nhưng mà traffic và dùng IOS để đánh CPA cũng phải tốn tiền đầu tư.

Mình thì nuôi mộng chút real 100%, cơ bản ở diễn đàn mình chưa thấy ai thảo luận cùng hướng đi :D

Minh Chien and Kiến Lửa like this.
  11. Minh Chien

có lách dc content thì lách thôi, chứ cheat chắc ko qua nổi đâu bác, dùng tool vs IP các kiểu còn chưa qua đc network thì sao qua dc gồ hả bác

Dang likes this.
  12. Dang

Dang Bang Chúng

Em cũng cùng quan điểm với @MinhChien. Em cũng đã thử từ Google Analytics tới GA. Đặc biệt đối với GA : đổi trình duyệt (các cấu hình liên quan) IP theo quốc gia; được tầm 1 tháng bị banned. Em khuyên chân thành không cheat được Google đâu.

À tiện thể site em ngày cũng được 3.841 visit, 9.564 view, Thời gian trung bình của phiên : 00:04:32, Tỷ lệ thoát : 30,93%. Site đã xây dựng được 2 tháng mà từ khóa chính (không cạnh tranh cao lắm) không nhút nhích. Anh, chị nào có gợi ý giúp em. Link, bài viết các kiểu em đều làm hết rồi {sad}

Hay lượt view không còn ảnh hưởng đến thứ hạng nữa a?

13. money

money Hương Chủ

Nói theo kiểu SEOer thì là: đi link chuối, content shit mà cứ tưởng là làm SEO ngon lắm rồi ấy {doubt}
    Nhưng anh ko phải SEOer, anh chỉ làm autoweb nên anh nói là anh không quan tâm, để thời gian dựng site khác cho khỏe {look_down}

14. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

On site cao mà chất content cũng chất. Vậy khả năng keyword chính khá khó. Theo kinh nghiệm sẹo chưa bao giờ thành công của mình là bác quên luôn tk chính đi chợ nhẹ lòng

15. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

đang sửa nhà ko ngồi máy dc, nên mct tóm tắt, vấn đề này có nói rồi, giờ nói lại

cheat ga phải dùng iphone hoặc ipad, tool thì vô mua key của mấy tool pàm offer nhé, cơ bản vì apple bảo mật nên nó ko cung cấp mấy info id med .. nó chỉ check dc UA thôi, nên vẫn cheat dc, còn bị khoá là vấn đề traffic thôi, nếu có real traffic cheat ăn chắc, hiện tại tụi nó mua traffic cheat vẫn ăn đó, nhưng vì traffic mua là hên xui nên bị lock là có

16. Minh Chien

mua traffic chủ yếu dùng tool bot hết, chứ kiểu dùng máy iphone để cheat thì e chưa thử,nhưng do làm offerst nên e biết,quan trọng là nguồn ip ngon thì khả năng ăn xổi vài tháng là có.

VoUu0102 likes this.
  17. Minh Chien

có tool có nguồn ip lớn còn may ra, chứ làm đơn giản như bác thì banned là đúng rồi :(

18. Lahm

Lahm Sơ Nhập Giang Hồ

nghe có mùi bơm view ở đây à b? :D b hỏi SEO ở pho rum này có vẻ ko đc phù hợp lắm

19. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

4rum vẫn nhiều bác biết seo mà cậu

20. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

hiện tại dịch vụ sock nó chỉ có thể giúp làm cpa để đánh usd thôi, ví dụ tỷ lệ thông thường 20 cái cpm là có một cái cpa nhưng cpm mới là vấn đề, mua chắc gì đã sạch, nếu có thể dùng nguồn traffic mua từ fb đổ về cheat tỷ lệ ăn dc khá cao, chỉ nêu quan điểm vs kinh nghiệm, chứ giờ đây bỏ cheat lâu rồi, vẫn thích real hơn, muốn tâm an thì bỏ cheat tâm bất an thì cứ cheat =]]