Hướng đi nào cho site sức khỏe

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by slowboy, May 31, 2018.

1. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

Dear các cụ!

Chả là vừa rồi em có tìm được vài domain hết hạn chủ đề sức khỏe, content rất ngon từ 500-3k từ(ko phải dạng spin) và đều unique( từ là check trên google ko có nữa) em có crawl hết về site e và lên lịch post dần cho đống content này( cỡ gần 300 bài)

e đang gặp khó ở việc làm thể nào để kéo traff về site vì mấy chủ đề sức khỏe này e check thấy toàn site lớn nên việc seo vượt dc họ là điều cực kỳ khó và gần như ko thể

Các cụ có hướng nào giúp em phát triển dc site này ko ạ? e hiện đang dùng FTool để spam các group G+ và spam các Group trên FB nhưng traff vẫn rất lèo tèo.

Xn cảm ơn các cụ

Nam likes this.
  2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Việt Nam hay nước ngoài bác

3. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

Nước ngoài bác ah! Chủ đề giảm cân bác ah

4. automan

automan Hương Chủ

Đi vào ngách sâu hơn
    Chủ đề health khá lớn, viết chung chung thì khó vượt đc site bự hiện tại rồi

Ví dụ đi sâu vào chủ đề ăn sạch,uống sạch, hay chế độ dinh dưỡng cho người ăn kiêng, cho người tiểu đương, vitamin nào tốt, vitamin cho mẹ bầu, cho trẻ em cho dân gym, các bài thuốc quý hiếm chữa xuất tinh sớm {bye} ... đào sâu thêm đi sẽ thấy số site bự cạnh tranh giảm xuống và chỉ còn mấy site affiliate {bye}

chamchich and thetrue like this.
  5. Nai

Vài chè đậu tưởng mấy site bự xong là khỏe rồi. Lồi ra mấy site aff còn quá cha {brick}

AkuVn likes this.
  6. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

Do content e lấy từ các blog hết hạn nên việc điều hướng từ khóa rất khó bác ah

7. automan

automan Hương Chủ

Vào freetool . Org , xem có s hay ko quên rồi, kêos xuống dưới view more tool, góc cùng bên phải có cái kw suggesstion

Điền seed kw vào liên quan chủ đề giảm cân : diet, ...

Chọn country us, content en

Bấm start cho nó generate, đợi 1-2h khi nào thấy speed nó chậm lại

Save file về, sort theo số wordcount của kw, chọn từ 4-5-6-7 về wcount ra

Xong vào kwfinder import list đó, xem diff, kiếm diff nhỏ hơn 30, kiếm thêm volume từ 500

Sau đó sẽ đc list long tail cạnh tranh cực thấp, làm affilate kiểu quay tay thì chịu khó vậy nhé, bám vào list kw đó sẽ thấy hiệu quả bất ngờ , tổng time làm cỡ hơn nửa ngày đến 1 ngày cho phần research kw này, xog rồi chiến nhé {bye}

Lúc đó sẽ có cái nhìn tổng quan niche của mình tụi nó đang kiếm j đặc biệt {bye}

8. automan

automan Hương Chủ

Thời bây giờ kiếm dc món j mà chưa ai làm mà có content sẵn cho chôm hay tham khảo đâu ra hà @Nai vàng ngơ ngác {bye}

slowboy likes this.
  9. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

thank bác automan đã soi đường chỉ lối! Vậy giờ e cần search ra đống keyword đó rồi thuê viết bài ah bác ?

10. automan

automan Hương Chủ

Tuỳ bác thôi, copy respin cũng đc, thử coi cách nào hợp

Còn domain của bác thấy ngon có cả content , chắc xem qua waybackmachine?

Nếu thế tại sao nó bỏ domain, tất nhiên là ko có tiềm năng rồi, nên content bác nói mình nghĩ cung chẳng ngon lành gì, mà lụm edit lại r seo thêm thử vận may coi sao :D

Nai likes this.
  11. Nai

Trang này hết hoạt động rồi cụ, mà có trang nào free mà có tính năng phân tích độ khóa keyword như kwfinder không nhỉ :D

12. automan

automan Hương Chủ

Mới xài hồi trưa xong, hết j @Nai {amazed}

13. automan

automan Hương Chủ

Nai likes this.
  14. Nai

Cái còn lại thì trắng tinh như tâm hồn của em

15. automan

automan Hương Chủ

Nai likes this.
  16. Nai

{boss} Vào ngon rồi cụ à

17. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

lấy qua waybackmachine nhưng ko hẳn là domain hết hạn mfa là chết host! domain nó mua đến 2020 nhưng ko biết vì lý do gì nó méo gia hạn host nữa. E nghĩ nó viết nhiều quá đam ra lâm trọng bệnh cmnr

18. Tọi

Tọi Sơ Nhập Giang Hồ

Anh @Nai

Sao mình không nhập kw trực tiếp ở fwfinder a?

19. Nai

Mình cũng không rõ. Chắc là để lọc từ khóa ít cạnh tranh nhất và ngách nhất dựa theo len

20. JanKim

JanKim Tân Thủ Thôn

kw finder giờ ko thể lấy diff của list kw nhỉ