Index 1 list các URL đã tổng hợp lại trong file text?

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Hoang Nguyen, Sep 19, 2017.

1. Hoang Nguyen

Hoang Nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

Dear các cụ.
    Em có câu hỏi đúng như tiêu đề lun ạ. Giờ e đã có 1 list URL đã tổng hợp lại trong máy.
    Có cách nào để index list url này nhanh k ạ.??
    Help Me, Please {too_sad}{too_sad}{too_sad}

2. Trí Mén

Trí Mén Moderator Staff Member

3. money

money Hương Chủ

@Sói share tool tạo sitemap từ list url trong file text rồi đó. Tạo file sitemap, upload lên web rồi ping.

Hoang Nguyen likes this.
  4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Cho xin link cái anh ơi. Em nhớ anh @Andy có share chứ bác Sói nói ko à, ko tháy xe pháo gì hết

Hoang Nguyen likes this.
  5. Hoang Nguyen

Hoang Nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

a cho e xin link với ạ, e mò mà k có ra {tire}

6. money

money Hương Chủ

7. Nai

Thực chất cái gen sitemap bị die kể từ khi anh.. à nhầm acc fb anh @Andy die rồi. Có 1 user @Thuansky có post nhưng link download từ tệp group fb nên nó không còn nữa. :D. Hiện tại em đang dùng cái tool của em tự gen ra nhưng chậm quá. :D

8. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

Mình thấy tool gen sitemap đầy trên mạng sao mọi người không search nhỉ? Hay cần customize yếu tố nào?

9. Cafe Vu

Cafe Vu Khách Qua Đường

ping sitemap tạm ổn lại chưa ae ơi, mình ping gg nó ko thèm vô nữa :(

10. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

11. money

money Hương Chủ

Để 1,2 hôm nữa rảnh rảnh anh up lại cái tool đó cho. Ko để ý link download kia là link fb :D

Update: ủa thấy link megaupload của bro gì đó vẫn còn mà? Anh xài phone nên ko tiện download về check.

Last edited: Sep 20, 2017
    Nai likes this.
  12. Nai

ko có đâu anh, có bữa bác @Hoa Mãn Lâu xin nhưng cụ @console đưa nhầm file submit sitemap của anh thoai

13. money

money Hương Chủ

14. cudem199

cudem199 Tân Thủ Thôn

mới auto 1 blog wordpress 500 bài viết từ các blog khác về bác nào chỉ em submit tất các bài này cho bot google index được không ạ ? nếu submit từ url thì rất lâu.. @@

15. Nai

16. cudem199

cudem199 Tân Thủ Thôn

17. Nai

sài đỡ nút like thay cho nút thank đi thím {brick}

18. cudem199

cudem199 Tân Thủ Thôn

Làm theo cách này rồi mà sao các url từ danh sách url vẫn chưa index với google ? không lẻ ping sitmap và submit các url trong site là khác nhau ? vậy hàng ngàn bài submit bằng tay sao ? @@ có bác chỉ giáo em với em còn mơ hồn chổ này ?

19. Mr.BTD

Mr.BTD Moderator Staff Member

Nhắc luôn cho new mem biết là index ko phụ thuộc vào ping, ping chỉ xúc tác cho quá trình index mà thôi. Nó còn phụ thuộc vào mức độ site của bạn thế nào, content, linking, nói chung nhiều, ko kể hết được. Càng làm nhiều site thì kinh nghiệm của bạn sẽ càng tăng và qua đó sẽ có cách nhìn nhận khác nhau :v. Vậy thôi :D

20. console

console Bang Chúng

Đơn giản chỉ cần đẹp trai là được {big_smile}