Index nhanh nhưng mất rank

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by grayhatvn, Sep 21, 2018.

1. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Dùng phần mềm exchange ipts, tao 1 đường link F5 1 phát là ramdom lấy 1 bài post trên website mình rồi add link đó vào tool ipts cho nó hits, check webmaster tool, thấy index lên rất đều và nhanh, site chạy có 1 tuần là index lên 12 đến 15k cũng tạm thỏa mãn nhưng rank bị tụt, cao nhân chỉ điểm với.

Moneyckv likes this.
  2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mình chưa dùng thủ thuật này. Nếu có thì mình boot tầm 1 ngày rồi ko boot nữa để xem có gì khác biệt không :D

3. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Thằng này của trung quốc hồi xưa là jingling chạy free giờ nó phát triển lên có member vip, hiện tại nhiều thằng mua account vip của nó để cheat ga, thời gian đầu paid đều, giờ thì đang bị block đều thì phải =)), mặc dù khi chạy nó vào google analytic thấy fake sạch được google, mình thì ko dùng cheat chỉ sử dụng nó boot để index mà bị mất rank mới nhọ :D

4. money

money Hương Chủ

Trong 1 tuần đó traffic lên có khá không thớt?

5. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

càng chạy càng mất rank, nhưng bù lại index nhanh, thằng này nó fake pass google analytic, chắc dân cheat xài nhiều qua nên bị black list gì rồi, hình như chỉ cần biết chạy ipts là mất rank, cách đây 1 năm thì dùng nó bá đạo lắm, site mới tạo ra chạy khoảng tháng thì rank xếp 2 đến 3 triệu

6. Moneyckv

Moneyckv Tân Thủ Thôn

E newbie hỏi không phải bác đừng trách. Rank bị tụt là rank alexa hả bác :) Nếu cần index nhanh chạy nó ổn ko bác :)

7. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

uhm, bị mất rank alexa đó, nếu cần index chạy nó lên khá nhanh đó, cơ bản thì làm trời làm đất chi google nó vẫn ưu tiên site có hits mà. Cơ chế thằng này nó dùng lõi ie đê request vs fake thông tin để gửi đi, nhược điểm nó là new user tỷ lệ return user là ko có 100% liệu có phải nguyên nhân này mà bị black list ko nhì anh em có kinh nghiệm giải đáp thắc mắc giúp mình với :d