Không Remote desktop VPS Vultr được

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Hoang Nguyen, Oct 17, 2017.

1. Hoang Nguyen

Hoang Nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

Em đang bị tình trạng là đưa địa chỉ ip vào Remote Desktop ở máy em mà k thể nào connect được đến con vps vultr . Điền ip của nó vào mà nó cứ nhảy ra cái account của máy em mới điên chứ. Trước e dùng hàng trên mmo4 quen, đây lần đầu tiên em sang vultr em vật lộn với nó cả tiếng mà k được. {cry}
    Các cao nhân chỉ giùm e với ạ, {cry}.

2. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Tắt hết tường lửa đi. mở cho phép remote chưa ?

3. Hoang Nguyen

Đã làm hết rồi bác ạ. {cry}

4. Hoang Nguyen

Các pro có ai bít thông não em với ạ, Remote qua web nó giật tung trời. Ức chế vãi. {too_sad}

5. JanKim

JanKim Tân Thủ Thôn

Chỉnh chế độ remote trên VPS chưa. Vào VPS manager -> Enable remote ?

6. Hoang Nguyen

Hình như của pro là vps của bên nào á. e dùng vultr nó k có thấy chỗ như pro nói ạ. @@ Lần sau cạch mặt thằng vultr này luôn.

7. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

Remote desktop vào tới được bước này thì chứng tỏ port đang mở, không phải do firewall nhé mấy pro. Chủ thớt set lại default user cho nó xem, hình như chỗ Show options đó, rồi lưu thành file RDP lần sau click vào là được, khỏi lăn tăng.

8. JanKim

JanKim Tân Thủ Thôn

Bác chọn Show Option chỗ remote rồi điền username vào xem. Mình dùng vultr đã mấy năm nay có bị vấn đề gì đâu nhỉ.

9. Hoang Nguyen

Đã làm đủ các cách các cụ ạ, có cụ nào bớt tí time teamview em phát đc k ạ {beauty}. Bà mẹ nó, cứ remote qua web giật giật thấy bực à. {too_sad}

10. JanKim

JanKim Tân Thủ Thôn

Tối 12h đc thì bác inbox em để em xem . CHứ trước giờ vultr có bị gì đâu.