Làm gì khi site vào blacklist và làm thế nào để biết site vào blacklist

Discussion in 'AutoBlog' started by tienganhtiengem, Oct 1, 2020.

1. tienganhtiengem

tienganhtiengem Sơ Nhập Giang Hồ

Hê nô các bác
    Làm gì khi site vào blacklist và làm thế nào để biết site vào blacklist vậy các bác . Nếu biết bị blacklist thì sẽ bỏ luôn cho rồi. đằng này lọ mọ quá các bác ạ

2. Tony Vu

Tony Vu Bang Chúng

Hồi trước có tool goo.gl mà giờ chụy Gồ discontinue rồi. Cách dễ nhất là thấy index còn < 10 thì bỏ {brick}

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Hồi xưa cách nầy ngon phết, h ko xài dc tiếc ghê

Tony Vu likes this.
  4. Tony Vu

Tony Vu Bang Chúng

Giờ thì phải mò mẫm bằng nhiều cách khác, mỗi domain mất cả 10-15p mà chỉ cho ra kết quả đúng tầm 80% so với goo.gl :D

5. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Pác mò sao mà mất 15p 1 domain dữ vậy?

6. Tony Vu

Tony Vu Bang Chúng

Tại phải check bằng nhiều tool nên nó lâu cụ ạ, chưa tìm được cách nào nhanh :(

7. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Share luôn mn cách check dc ko pác? Có khi ae góp ý sẽ có cách check hiệu quả mà nhanh hơn

8. money

money Hương Chủ

Vote không share thì ban {doubt}

9. Tony Vu

Tony Vu Bang Chúng

Ah, về cơ bản mình dựa trên mấy trang sau:
    1. Check index trên Gồ
    2. https:// transparencyreport.google.com/ copyright/ explore search domain xem có bị report trên Gồ chưa
    3. Tương tự bước 2 nhưng với trang https:// www. lumendatabase.org/
    4. Dùng Ahrefs để check backlink
    5. Wayback Machine (thường là archive.org vì Google cache ko nhiều bằng) để xem domain đã từng xài chưa, nếu rồi thì content cũ của nó là gì có chấp nhận được ko?
    Sau khi check bằng 5 thằng này thì sẽ có được kết luận domain có nên mua hay ko. Dù hơi rườm rà nhưng kết quả là chấp nhận được, cụ nào có cách hay hơn thì chia sẻ đê :D

Samuraikl, Nai, money and 1 other person like this.
  10. Tony Vu

Tony Vu Bang Chúng

Em share xong mới đọc được câu này :p

11. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Cụ nên check thêm backlink bên majestic thằng nầy nó dc cái khá là ổn về vấn đề check backlink mình hay kết hợp song song thằng nầy với ahrefs

Tony Vu likes this.