Làm gì với 20k traffic từ mobile?

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by skr1107, Sep 19, 2020.

1. skr1107

skr1107 Khách Qua Đường

Tình hình là e có cái web download game, traffic khoảng 25k mỗi ngày, hoàn toàn từ mobile. Trước đặt adsense ngon lành mà bị chơi xấu, nó chèn mã độc vào web nên bị ban gà. H ko biết làm gì nên muốn hỏi các bác có net nào ngon có thể đặt ads phù hợp cho loại tf này ko ạ? E đặt thằng adsterra.com mà ngày đc 2 đô. Cho e hỏi luôn là tình hình gà qué h có nghiêm ngặt ko ạ, e tính 301 sang domain mới rồi mua gà mới để đặt tiếp xem ntn {brick}

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Giờ site kén ads rồi thì chịu khó test thôi thớt. Lợi thế của thớt hiện giờ là traffic lớn nên test trung bình tầm 3 ngày là biết net ngon hay ko rồi.
    Chứ redirect hơi bị phiêu:
    Phiêu thứ nhất là GA ko cho redirect, nên sẽ die sớm.
    Phiêu thứ 2 là redirect xong đi kèm với rủi ro không đảm bảo thứ hạng. Nếu traffic ít thì tỉ lệ lên cao hơn, chứ traffic cao thì tỉ lệ giảm traffic lại cao hơn.

Thứ tự cân nhắ 1 trong 2 option trên hoặc làm từng option 1 đến 2

skr1107 and Tony Vu like this.
  3. vipkhongtin

vipkhongtin Sơ Nhập Giang Hồ

redirect qua rút gọn link để download đi thớt. 301 hên thì dữ được thứ hạng, ko thì tèo.
    Mình có site rút gọn link + GA nếu thớt cần!

Last edited: Sep 20, 2020
  4. skr1107

skr1107 Khách Qua Đường

Mình ko chơi rút gọn link đâu b, mất khách lắm. GA h phải mua loại có trust mới dám chơi, mặc dù hơi đắt, b mà có loại đó thì báo giá mình nhé {big_smile}

5. skr1107

skr1107 Khách Qua Đường

301 là die gà à b? Mình thấy nhiều site nó 301 xong vẫn chạy Adsense ngon mà nhỉ. Hiện tại mình đang test thằng propellerads.

vipkhongtin likes this.
  6. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Nếu A redirect đến B.
    Mà A đã bị block domain rồi thì thằng B cũng bị block nhanh thôi.
    Còn câu chuyện của bạn phải xem site A của nó đã bị GA block chưa?

7. vipkhongtin

vipkhongtin Sơ Nhập Giang Hồ

GA mình 2016 b nhưng ko bán :D

8. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Lại câu chuyện kiểu tại sao thằng này nó đặt đc mà mình ko đặt đc. Ma túy bị cấm đấy. Vẫn có thằng bán và thằng mua. Quan trọng là b có dám liều ko. Còn trong policy của ga nó cấm việc này rồi. Các site kia hoặc là chưa bị quét hoặc là bố nó làm quan

Tony Vu and Nai like this.
  9. ssayyhi

ssayyhi Sơ Nhập Giang Hồ

bác này nói chuẩn này, vấn đề là thời gian thôi ^^

10. Harumu

Harumu Bang Chúng

ông google ông ấy qyết hết nên khỏi cãi, dù có đúng cũng chẳng sống đc nếu trái ý anh

Harumuki likes this.