Làm sao để upload được ảnh lên blogspot

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Tài, Aug 11, 2020.

1. Tài

Tài Khách Qua Đường

Chào các bác. Hiện tại e đang có ý định dùng thằng google photo và blogger để làm nơi lưu trữ ảnh, media. Tuy nhiên đang gặp khó đoạn upload ảnh lên blogspot.

Hiện tại e mới code được upload lên google photo

Rất mong cao nhân chỉ giáo

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thím bị vướng chỗ nào?

3. Dang

Dang Bang Chúng

Đơn giản chỉ cần thay url ảnh từ lh*[.]googleusercontent[.]com sang *[.]bp[.]blogspot[.]com. trong đó, thay dấu * bằng số random từ 1 - 3. Ví dụ :
    Code:
    https://lh3.googleusercontent.com/iIOmaVOQjD442x5Jec9DcD-yS6CemRLe1nrlr-knrKUzBs1sS7lv0obITYtAFiWPa-PEMo2rSQ7kAahxpbJHsYTDxBx9ljD2F-LyQ5--EhE5vZIiLa1PRdS2DH2a1H8g3Xy0abBrPQ=w1920-h1080
    thành
    https://1.bp.blogspot.com/iIOmaVOQjD442x5Jec9DcD-yS6CemRLe1nrlr-knrKUzBs1sS7lv0obITYtAFiWPa-PEMo2rSQ7kAahxpbJHsYTDxBx9ljD2F-LyQ5--EhE5vZIiLa1PRdS2DH2a1H8g3Xy0abBrPQ=w1920-h1080
    đều xuất hình ảnh như nhau.

firefox, Nai and Hoa Mãn Lâu like this.
  4. Tài

Tài Khách Qua Đường

Attached Files:

File size:
      85.4 KB
      Views:
      15
  5. Tài

Tài Khách Qua Đường

Cái này e đã thử tuy nhiên khi xoá ảnh ở bên google photo đi thì link ảnh mới tạo ra từ cách thay đổi domain sang blogspot cũng bị chết bác ạ

6. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

Mình cũng đang cần , hóng

7. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Ý của em là dùng code để upload ảnh ;lên google photo hoặc blogspot hả. Không nên em, tốt nhất e mua vps riêng lưu trữ sẽ tốt hơn.

8. Tài

Tài Khách Qua Đường

Như vậy nếu site nhiều ảnh thì tốn kém quá a

9. sad_logger

sad_logger Sơ Nhập Giang Hồ

bạn tham khảo, cái này mềnh làm lâu rồi:
    github. com /BonsoirDiep/PuppeteerTest1/tree/master/gphotos-cookie

(tên lừa tình đấy, ko dính dáng tới Puppeteer đâu, request kiểu như curl thôi)

Đụng đến của chùa là có bị limmit đấy. mình đang dùng hetzner, thấy giá cũng oke, bạn làm lấy 1 con cloud cho đỡ mệt, rồi trỏ domain vào.

Traffic là đích đến, đừng mất thời gian vào mấy cái free nữa (ý kiến chủ quan của mình)

Last edited: Aug 12, 2020
  10. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

mình cũng cần upload lên blogspot mục đích của mình là để facebook biết nó từ blogspot để nó trust hơn, cảm giác vậy kk. mình spam nên đành phải chơi bẩn tí các bác a. :))

11. Tài

Tài Khách Qua Đường

Cảm ơn bác để em vọc vạch nghiên cứu tiếp

12. mankun_noob

mankun_noob Tân Thủ Thôn

Bác top cho em hỏi , cái code upload lên google photo của bác là khi up ảnh lên nó tự trả lại link ảnh cho mình luôn ạ (kiểu giống cheverto) hay là vẫn phải đi cop lại từng link ảnh 1 ạ ?

13. mankun_noob

mankun_noob Tân Thủ Thôn

dạ vâng em cảm ơn ạ , tiện bác cho em hỏi kiểu mình có cái link ảnh bất kì rồi thêm (i[012].wp.com ) trước cái link ảnh đó , liệu ảnh gốc xóa thì cái link ảnh mình thêm có sống không ạ ?

14. sad_logger

sad_logger Sơ Nhập Giang Hồ

bạn search là wordpress photon, theo api document nói wordpress sẽ lưu vĩnh viễn. nhưng thực tế mình thấy phụ thuộc vào lượng traffic.
    ví dụ dev thì cache sống 2 năm trên trình duyệt của user thôi, còn lưu tạm trên các máy chủ của Photon thì ngắn hơn nhiều (có thể liên quan tới việc lạm dụng, spam), vậy nếu cứ có request tới thì nó lại sống thêm.
    https://developer.wordpress.com/docs/photon/
    Limitations

• No cache invalidations – currently the images are cached “forever”. If you want to “refresh” an image you will need to change the name of the image. Adding random query arguments, commonly known as cachebusters, will not work.
    Terms of Service

• Use of this service is for users of the Jetpack by WordPress.com plugin only, and may be used by sites hosted on WordPress.com, or on Jetpack-connected WordPress sites. If you move to another platform, or disconnect Jetpack from your site, we can’t promise it will continue to work.
    • Abuse of the Jetpack by WordPress.com Terms of Service could result in suspension of your site from WordPress.com-connected services. By enabling Photon you agree to be responsible in what you publish; in particular be sure that you don’t use the service for prohibited items (things like spam, viruses, or hate content). WordPress.com reserves the right, in its sole discretion, to temporarily or permanently revoke your ability to use and access Photon, with or without notice.

15. xmenvn2510

Giờ photon cache 1 ngày e nhé. Xoá ảnh gốc là hôm sau tịt luôn.

Nai likes this.
  16. mankun_noob

mankun_noob Tân Thủ Thôn

Thế bác cho em hỏi bây giờ có cái gì giúp cache lâu hơn hông ạ . em cảm ơn

17. xmenvn2510

Chưa có kinh phí thì google driver, blogspot. Có rồi nên mua vps lưu trữ cho lành.